కట్ల పాముల గురించి వివరించగలరు ?

కట్ల పాము శరీరం మీద కట్టెల్లాంటి చారలు ఉన్నందున కట్ల పాము అంటారు. ఆంగ్లంలో krait అంటారు. బుంగారస్ శాస్త్రీయ నామం. వీటిలో 16 జాతులు ఉన్నాయి. ఇవి ఆసియా ఖండంలో ఉన్నాయి. విషపూరితమైనవి. పాకిస్తాన్, ఇండియా నుండి దక్షిణ చైనా మరియు దక్షిణ ఇండోనేషియా వరకు క్రైట్స్ నివసిస్తున్నాయి. ఇవి భూసంబంధమైనవి, ప్రధానంగా ఇతర పాములకు మాత్రమే కాకుండా కప్పలు, బల్లులు మరియు చిన్న క్షీరదాలను తింటాయి. క్రైట్స్ రాత్రిపూట వేటగాళ్ళు మరియు అడుగుపెట్టినప్పుడు లేదా గట్టిగా రెచ్చగొట్టినప్పుడు మాత్రమే మానవులకు ప్రమాదకరం.

సగటు పొడవు 3 అడుగులు, కానీ ఇది 5.9 అడుగులకు పెరుగుతుంది. మగవి ఆడవాటి కంటే పొడవుగా ఉండి పొడవాటి తోకలు కలిగి ఉంటాయి. తల చదునైనది మరియు మెడ స్పష్టంగా కనిపించదు. శరీరం స్థూపాకారంగా ఉండి తోక వైపు సన్నగా మొనదేలి ఉంటుంది.

విషం నాడీ వ్యవస్థను నిర్వీర్యం చేసే న్యూరోటాక్సిన్‌లను కలిగి ఉంటుంది, ఇవి న్యూరాన్‌ల మధ్య జరిగే సమాచార బదిలీని ప్రభావితం చేస్తాయి. విషం బాధితుడి నాడీ వ్యవస్థపై దాడి చేస్తుంది మరియు మూర్ఛలు, పక్షవాతం, గుండె ఆగిపోవడం మరియు మరణానికి కూడా దారితీస్తుంది.

చిట్టి ఎలుకకు, ఈ విషం LD/Lethal Dose 50 విలువ 0.325 mg / kg. అంటే చిట్టి ఎలుక బరువును 1 kgగా ఊహించుకొంటే 0.169 mg విషం 100 ఎలుకలకు 1 kg బరువుగల ఎలుకలకు నరాల గుండా పంపితే వాటిలో సుమారు 50% చనిపోతాయి. అదే విధంగా 0.089 mg / kg చొప్పున వాటి పొట్టలోకి సూది గ్రుచ్చి పంపితే 50% మరణిస్తాయి. ఒక పాము నుండి సుమారుగా 10 mg పొడి విషాన్ని తయారు చేయవచ్చు. ఈ పాము విషం నాగుపాము, పిండి పాముల విషం కన్నా 10 రెట్లు ఎక్కువ విషపూరితం.

ఇవి ఈ కట్ల పాముల గురించి కొన్ని విషయాలు.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime