హెయిర్‌ ఫాల్‌ నివారణ కోసం చికిత్సలు

What is the latest treatment for hair loss - Sakshi

జుట్టు రాలడం నెమ్మదిగా దిండు మీద ఒకటి రెండు వెంట్రుకలతో మొదలవుతుంది. తర్వాత వేగం పుంజుకుంటుంది. ఇల్లూ ఒళ్లూ ఎక్కడచూసినా జుట్టే(హెయిర్ లాస్) కనిపించే స్థాయికి పెరుగుతుంది. మరి ఈ సమస్యను ఎలా ఎదుర్కోవాలి?

ట్రాన్స్‌ప్లాంట్‌…
హెయిర్ ట్రాన్స్‌ప్లాంట్ చేయడం అనేది ఒక సర్జికల్ ప్రక్రియ. దానిలో ముఖ్యంగా నెత్తిమీద ఆరోగ్యంగా ఉన్న ప్రాంతం నుంచి తీసిన వెంట్రుకలను హెయిర్‌లాస్‌ అయిన చోట నాటుతారు. దీనిలో కొన్ని నెలలపాటు, కొంత ఇబ్బంది కరమైన, బాధాకరమైన సెషన్లను భరించాల్సి ఉంటుంది. ట్రాన్స్‌ప్లాంట్ చేసిన చోట రక్తస్రావంతో పాటూ పొక్కుకట్టడం, ముఖం ఉబ్బడం, ఇన్పెక్షన్, వాపు, తలనొప్పి, నాటిన చోట మచ్చలు లాంటి సైడ్ ఎపెక్ట్స్ కూడా వచ్చే అవకాశం ఉంది. 

పిఆర్సీ.. 
ప్లేట్‌లెట్ రిచ్ ప్లాస్మా థెరపీ(పీఆర్పీ) అనేది ఒక కాలం చెల్లిన చికిత్సా ప్రక్రియ. దీనిలో నెత్తి మీది చర్మం ఫోలికల్స్‌ను పెంచడానికి, స్వయంగా రోగి రక్తంలో ఉన్న సహజ పెరుగుదల కారకాలను ఉపయోగిస్తారు. రోగి రక్తాన్ని తీసి రిచ్ ప్లాస్మాను వేరు చేయడానికి దాన్ని ఒక సెంట్రిఫ్యూజ్‌లో తిప్పుతారు. దీనిలో ఒక చికిత్స సెషన్‌కు ఇంజెక్షన్ ద్వారా ఇచ్చే 8 నుంచి 12 ఎంఎల్ పీఆర్పీ అవసరం అవుతుంది. పీఆర్పీని సూదుల సాయంతో నెత్తిమీదున్న చర్మం లోలోపలి పొరల్లో ఇంజెక్ట్ చేస్తారు. ఒక్కో పీఆర్పీ సెషన్‌కు రూ.10 వేల నుంచి, రూ.12 వేలకు పైగా ఖర్చు అవుతుంది. పీఆర్పీ ఫలితాల్లో వ్యత్యాసం కూడా ఎక్కువగా ఉంటుంది. 

ఎందుకంటే ఇంజెక్షన్, చికిత్స పద్ధతిలో ప్రామాణీకరణ అనేది ఉండదు. ఆరు నెలల చికిత్స తర్వాత జుట్టు చిక్కదనంలో కేవలం 19.29 శాతం పెరుగుదలను చూపించే పీఆర్పీ ఫలితాలకు మూడు నెలల సమయం పడుతుంది. ఈ ఫలితాలు కొనసాగేలా ప్రతి ఆరు నెలలకు ఒకసారి బూస్టర్ డోస్ కూడా అవసరమవుతుంది. దీని వల్ల వచ్చే సైడ్ ఎఫెక్ట్స్ (దుష్ప్రభావాలు)లో..పీఆర్పీ చికిత్సలో సున్నితత్వం, ఇంజెక్షన్ చేసిన చోట నొప్పి, నెత్తిమీద చర్మం బిగుతుగా కావడం, తలనొప్పి, మచ్చ కణజాలం ఏర్పడడం, ఇంజెక్షన్ వేసిన చోట కాల్షియం పేరుకుని గట్టిపడడం లాంటి సాధారణ సైడ్ ఎఫెక్టులు ఉంటాయి.

నాన్‌సర్జికల్‌ గ్రోత్ ఫ్యాక్టర్ ట్రీట్‌మెంట్స్..
సంప్రదాయ చికిత్సలకు ఇవి కొత్త ఒరవడి అని చెప్పాలి. ఇవి సురక్షితమైన, సులభమైన, అత్యంత ప్రభావవంతమైన, సర్జరీ అవసరం లేని చికిత్సలుగా ఇప్పుడు బాలీవుడ్, హీరోలు సైతం హెయిర్ ఫాల్ సమస్యను అదుపు చేయడానికి దీనిని ఎంచుకుంటున్నారు. ఇది అమెరికా పేటెంట్ పొందిన, మొక్కల నుంచి ఉత్పన్నమైన సహజమైన  కాయకల్ప చికిత్స. ఒక తరహా జుట్టు రాలడానికి పీసీఓఎస్ కారణం అయితే, కీమోథెరపీ, సెబొర్రిక్ డెర్మటైటిస్, అలోపీసియా అరీయాటా వల్ల అలోపీషియా వస్తుంది. పురుషులు, మహిళల్లో ఆండ్రోజెనెటిక్ అలోపీషియా చికిత్సకు ఇది చాలా సమర్థవంతమైనదని నిరూపితమైనది. 

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime