హెయిర్ ప్రాబ్లెమ్ లను పరిష్కరించగలిగే 5 రకాల నూనెలు

hair-oils-for-all-hair-problems-in-telugu

ఆవ నూనె :

ఆవ నూనె అనేది హెయిర్ ని మృదువుగాను మరియు సాఫ్ట్ గాను ఉంచడానికి ఈ ఆవ నూనెను మన పురాతన కాలం నుండే ఉపయోగించేవారు. హెయిర్ కి సరిపడే ఆవ నూనె ని తీసుకొని గోరువెచ్చగా వేడి చేయండి. తర్వాత నెత్తిమీద మరియు జుట్టుకు ఆ నూనె రాయండి, జస్ట్ 30 నిమిషాలు అలా నానబెట్టండి, ఆ తర్వాత హెయిర్ ని తేలికపాటి షాంపూతో మరియు గోరువెచ్చని నీటితో క్లీన్ చేసుకోండి.

నువ్వుల నూనె :

నువ్వుల నూనె అనేది చాలా ప్రాధాన్యం ఉన్న నూనె. ఈ నువ్వుల నూనె కూడా పురాతన కాలం నుండి వంటలలో వాడేవారు, అంతేకాకుండా జుట్టు ఆరోగ్యాన్ని కూడా మెరుగుపర్చడానికి ఉపయోగించేవారు. నువ్వుల నూనె అన్ని రకాల హెయిర్ కి మంచిది. ఒలియోరెసిన్తో (oleoresin) 2-3 స్పూన్ ల పెరుగుని కలపి హెయిర్ పై అప్లై చేయండి, 30-45 నిమిషాల పాటు నానపెట్టండి, తర్వాత షాంపూతో తలంటుకుంటే సరిపోతుంది.

కొబ్బరి నూనె :

కొబ్బరి నూనె అనేది ప్రపంచంలో చాలా అత్యంత శక్తివంతమైనది ఉన్న నూనెలలో కొబ్బరి నూనె కూడా ఒకటి. ఈ కొబ్బరి నూనెలో సాధారణంగా “విటమిన్ ఇ” మరియు ఇతర రకాల పోషకాలు బాగా పుష్కలంగా ఉన్నాయి. అట్లాగే ఈ నూనెని మీ హెయిర్ చాలా సులభంగానే గ్రహిస్తుంది. ఈ కొబ్బరి నూనెని మీ తలకు వారానికి 2సార్లు అప్లై చేయండి, తర్వాత బాగా మసాజ్ చేసుకుని షాంపూ తో తలంటుకుంటే శుభ్రం చేసుకోండి.

రోజ్మేరీ ఆయిల్ :

రోజ్మేరీ ఆయిల్ అనేది చాలా ముఖ్యమైన నూనెలలో ఇది కూడా ఒకటి. ఈ రోజ్మేరీ ఆయిల్ లో విటమిన్ బి మరియు ఐరన్ మరియు కాల్షియం వంటి పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. వేలాది సంవత్సరాలుగా ఈ రోజ్మేరీ ఆయిల్ ని ఉపయోగిస్తున్నారు. దీన్ని కొబ్బరి నూనె లేదా ఆలివ్ ఆయిల్తో కలపండి, తర్వాత తలకు అప్లై చేయండి, కొంతసేపు తలకు మసాజ్ చేయండి, ఒక 20 నిమిషాలు హెయిర్ ని నానబెట్టండి, ఆ తరువాత షాంపూతో తలంటుకుని క్లీన్ చేసుకోండి.

జోజోబా ఆయిల్ :

జోజోబా నూనె అసలు నూనెలా అనిపించదు. జోజోబా నూనె ఒక విధంగా మైనం లా ఉంటుంది. దెబ్బతిన్న మరియు పాడైన హెయిర్ ని రిపేర్ చేయడానికి జోజోబా ఆయిల్ బాగా ఉపయోగపడుతుంది. కొత్త జుట్టు పెరగడానికి కూడా బాగా ఉపయోగపడుతుంది. జోజోబా ఆయిల్ కొద్దిగా తీసుకొని, తలపై మసాజ్ చేసుకుని 20 నిమిషాలు పాటు నానపెట్టండి, తర్వాత హెయిర్ ను మాములు షాంపూతో తలంటుకుని క్లీన్ చేసుకోండి.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime