టీ తాగే ముందు మంచి నీళ్లు ఎందుకు తాగాలి

టీ తీసుకునే ముందు ఒక గ్లాసు నీరు త్రాగడానికి కారణం అది కడుపులోని ఆమ్ల స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది. ఏదైనా పదార్ధం యొక్క pH విలువ దాని ఆమ్ల స్థాయిలను సూచిస్తుంది. టీలో pH విలువ 6 ఉంటుంది (ఇది ఆమ్లమైనది). నీటి pH విలువ 7 తటస్థంగా ఉంటుంది. మీరు అధిక పిహెచ్ స్థాయి కలిగిన పానీయాలను తీసుకునేటప్పుడు ఇవి గుండెల్లో మంట, కడుపు గోడలు దెబ్బతినడం, పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్ మొదలైన ఇతర వ్యాధులకు దారితీస్తుంది. మీరు టీ కి ముందు ఒక గ్లాసు నీరు తాగడం వల్ల, ఇది యాసిడ్ ఉత్పత్తి అరికడుతుంది, యాసిడ్ స్థాయిలను పలుచన చేయడమే కాదు, కడుపుపై నష్టాన్ని తగ్గిస్తుంది, అధిక ఆమ్ల స్థాయి కారణంగా దంతాలపై టీ ప్రభావాన్ని కూడా తగ్గిస్తుంది. త్రాగునీరు శరీరాన్ని హైడ్రేట్ గా ఉంచుతుంది మరియు శరీరం నుండి విషాన్ని బయటకు తీయడానికి సహాయపడుతుంది, తద్వారా మిమ్మల్ని సురక్షితంగా ఉంచుతుంది.

అలాగే కాఫీకి pH విలువ 5 ఉంటుంది (ఇది కూడా ఆమ్ల పరిధిలో వస్తుంది) కావున కాఫీ తీసుకునే ముందు ఒక గ్లాసు నీరు తాగడం మంచిది.

ప్రస్తుతానికి అప్రస్తుతమైన కూడా నేను ఒకచోట ఎక్కడో నీరు గురించిన డెమో క్లాస్ లో విన్నాను, మనం తాగే కూల్ డ్రింక్లు pH విలువ 2.5 ఉంటుంది, దీని నుండి మన శరీరాన్ని కాపాడుకోవాలి అంటే ఒక గ్లాస్ కూల్ డ్రింక్ కి కనీసం 30 గ్లాసులు నీరు తాగితేగాని లోపల తటస్తం అవ్వదు అని!!!

%d bloggers like this: