వేలంటైన్ వీక్

ఫిబ్రవరి నెల ప్రేమికుల హృదయాలలో ఉత్సాహాన్ని తెస్తుంది. ఇది ప్రేమికుల నెల! ఈ నెలలో, 7 నుండి 14 వరకు, రోజ్ డేతో ప్రారంభమయ్యే వాలెంటైన్ వారాన్ని ప్రపంచం జరుపుకుంటుంది. ప్రతి రోజు ప్రత్యేక ప్రాముఖ్యత ఉంది.

రోజ్ డే, ప్రపోజ్ డే, చాక్లెట్ డే, టెడ్డీ డే, ప్రామిస్ డే, కిస్ డే, మరియు హగ్ డే – మరియు చివరికి – వాలెంటైన్స్ డే!

  • రోజ్ డే

ఫిబ్రవరి 7 న జరుపుకుంటారు, రోజ్ డే వాలెంటైన్ వీక్ ప్రారంభానికి గుర్తుగా ఉంది. ఈ రోజు ప్రేమికులు తమ పాట్నర్కి‌‌ గులాబీలతో బుకే ‌ఇస్తారు. (ఎరుపు గులాబీలు అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందాయి.) గులాబీలు తెచ్చే వాగ్దానం – తాజాదనం, సువాసన మరియు ప్రేమ యొక్క నిత్య సౌందర్యం.

  • ప్రపోజ్ డే

ఫిబ్రవరి 8 న జరుపుకుంటారు, అన్ని రకాల ప్రతిపాదనల కోసం ప్రపోజ్ డే. మీ ప్రేమను మీ ప్రేమతో అంగీకరించే రోజు ఇది. మీరు ప్రపోజ్ చేయాలనుకుంటే, బహుమతి, కొన్ని పువ్వులు, కేక్ మరియు ఆమె లేదా అతడు ఎప్పటికీ గుర్తుంచుకునే తేదీగా మార్చండి.

  • చాక్లెట్ డే

ఫిబ్రవరి 9 న జరుపుకుంటారు, చాక్లెట్ డే మీ బంధాన్ని ప్రేమతో మధురంగా ​​- చాక్లెట్లతో ప్రత్యేకంగా చేస్తుంది.

  • టెడ్డీ డే

ఫిబ్రవరి 10 న జరుపుకుంటారు, టెడ్డీ డే మనం తల్లిదండ్రులచే సురక్షితంగా మంచం పట్టడం వంటి చిన్ననాటి జ్ఞాపకాలను తెస్తుంది. టెడ్డి అనేది ఒక అందమైన జంతువు.ఇది అన్ని హాయిగా, తీపి విషయాలను గుర్తుకు తెస్తుంది. మీరు అప్పగించే టెడ్డిలా మీరు కూడా ఎప్పటికీ, హాయిగా మరియు హగ్గబుల్ గా (huggable) ఉంటారు అని మీ ప్రియమైన వ్యక్తికి తెలియజేయండి.

Happy Teddy Day: Find Out Why Your Loved One Loves Teddy Bears - Sakshi

ప్రేమించిన వారు ప్రతిక్షణం  మనతోనే ఉండాలని ప్రతి ఒక్కరూ కోరుకుంటారు! కానీ కొన్ని పరిస్థితుల్లో ప్రేమికులు ఒకరిని విడిచి మరొకరు దూరంగా ఉండాల్సి వస్తుంది. ఈ విరహ వేదనను టెడ్డీబేర్‌లు దూరం చేయగలవు. అందుకే ఈ టెడ్డీలకు వాలెంటైన్స్‌ వీక్‌లో ఒక ప్రత్యేక స్థానం ఉంది. లవర్స్‌ ఈరోజును (ఫిబ్రవరి10) టెడ్డీబేర్‌ డేగా జరుపుకుంటారు.

మరోవైపు టెడ్డీబేర్‌లకు, అమ్మాయిలకు మధ్య చిన్ననాటి నుంచి ప్రత్యేక అనుబంధం ఉంటుంది.  వారు రకారకాల బొమ్మలతో ఆడుకుంటుంటారు. ఒక్కరే ఉన్నప్పుడు టెడ్డీలతో సరదాగా గడుపుతారు. తల్లిదండ్రులతో సరదాగా ఇతర ప్రాంతాలకు వెళ్లినా పక్కనే టెడ్డీ ఉండాల్సిందే. చిన్నారి పాపలు కొన్నిసార్లు తమ టెడ్డీలకు ప్రాణం ఆపాదించి అందంగా ముస్తాబు చేసి తయారుచేసి సంతోషపడిపోతారు. బెడ్‌పైనే తమ పక్కనే పెట్టుకుని నిద్రపోతారు. 

ఇక ప్రేమికుల విషయానికొస్తే.. మనసుపడిన వారికి దూరంగా ఉండాల్సి వచ్చినప్పుడు ప్రియుడు/ప్రియురాలు టెడ్డీని గిఫ్ట్‌గా ఇస్తుంటారు.  తమవారు గుర్తుగా ఇచ్చే టెడ్డీ బొమ్మలతో వారు లోన్లీ ఫీలింగ్‌ను కొంతవరకు దూరం చేసుకునే ప్రయత్నం చేస్తారు. ప్రేమే కాకుండా కోపతాపాలకు కొన్నిసార్లు వేదిక అవుతుంటాయి. ప్రేమించినవారిపై అలకను, చిరుకోపాన్ని టెడ్డీలపై చూపించి వారు తెగ ఆనందపడిపోతారు.

  • ప్రామిస్ డే

ఫిబ్రవరి 11 న జరుపుకుంటారు, ప్రామిస్ డే నిబద్ధత యొక్క ప్రాముఖ్యతను సూచిస్తుంది. ఈ రోజున, మీరు స్థిరంగా వెళ్లడం, లేదా కలిసి ఉండటం మరియు ఆ వాగ్దానాన్ని ఎప్పటికీ పట్టుకుంటారు అని నమ్మకం కలిగించండి.

  • హగ్ డే

ఫిబ్రవరి 12 న జరుపుకుంటారు, హగ్ డే ప్రేమ యొక్క వెచ్చని, అందమైన వ్యక్తీకరణను అందిస్తుంది – పదాల కంటే ఎక్కువగా మాట్లాడే సౌకర్యవంతమైన కౌగిలింత. ఒక కౌగిలింత మీ సమస్యలన్నింటినీ ఆ కొద్ది నిమిషాలలో ఎగిరిపోయేలా చేస్తుంది, కాబట్టి ముందుకు సాగండి, మీ ప్రియమైన వ్యక్తికి సున్నితమైన కౌగిలింత ఇవ్వండి, వారు ప్రేమిస్తున్నారని తెలియజేయండి.

  • కిస్ డే

ఫిబ్రవరి 13 న జరుపుకుంటారు, ఈ రోజున, కొత్త ప్రేమికులు వారి మొట్టమొదటి నిబద్ధత ముద్దును పంచుకుంటారు.

  • ‌ప్రేమికుల రోజు

ఫిబ్రవరి 14 న జరుపుకుంటారు, వాలెంటైన్స్ డే వాలెంటైన్ వీక్ ముగుస్తుంది. ప్రేమికులు తమ ప్రియమైనవారితో నాణ్యమైన సమయాన్ని వెచ్చిస్తూ, వారు కోరుకున్న విధంగా రోజును జరుపుకుంటారు. ఇది ఆనందం యొక్క రోజు, ప్రేమ కనుగొనడంలో ఆనందకరమైన ఉత్సాహం గల రోజు.

%d bloggers like this: