google.com, pub-9453835310745500, DIRECT, f08c47fec0942fa0
Posted in ఔషధ మొక్కలు

మెడిసినల్ హెర్బ్స్

1. అలోవెరా:

కిచెన్ లో పనిచేసేటప్పుడు చిన్న చిన్న కాలిన గాయాలు సహజం. అటువంటి మైనర్ ప్రాబ్లెమ్స్ ను డీల్ చేయడానికి మీ గార్డెన్ లో ఉన్న అలోవెరా ప్లాంట్ ఉపయోగపడుతుంది. నిజానికది మంచి ఆప్షన్. ఇందులో యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ కాంపౌండ్స్ ఉన్నాయి. అలోవెరా జెల్ కాలిన గాయాలను సూత్ చేస్తుంది. అంతేకాక ఇన్ఫ్లమేషన్‌ని తగ్గిస్తుంది. ఇన్ఫెక్షన్ అరికడుతుంది. డ్యామేజ్ నుంచి త్వరగా కోలుకునేందుకు స్కిన్ హీలింగ్ ను ప్రమోట్ చేస్తుంది. 2007లో బర్న్స్ అనే జర్నల్ లో పబ్లిష్ ఐన ఓ స్టడీ అలొవెరా అనేది బర్న్స్ ను ప్రభావవంతమైన ట్రీట్మెంట్ అని వెల్లడించింది. ఫస్ట్ నుంచి సెకండ్ డిగ్రీ బర్న్స్ కు ఇది ఎంతగానో హెల్ప్ చేస్తుందని స్పష్టం చేసింది.

ఎలా వాడాలి?

అలోవెరా మొక్కనుంచి ఆకును తీసుకుని జెల్ ను తీసుకోవాలి. ఈ స్వచ్ఛమైన జెల్ ను కాలిన గాయంపై అప్లై చేయాలి. వారం పాటు ఈ ప్రాసెస్ ను రోజూ పాటించాలి.

2. సేజ్:

విపరీతమైన దగ్గు బాధిస్తోందా? ఐతే, గార్డెన్ లోకి వెళ్లి కొంత సేజ్ ను తీసుకోండి. ఇందులో యాంటీ బాక్టీరియల్, యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ, యాంటీ ఆక్సిడెంట్ అలాగే యాంటీ ఫంగల్ ప్రాపర్టీస్ ఉన్నాయి. ఇవి నిరంతర దగ్గుతో అనుసంధానమై ఉన్న లక్షణాల నుంచి ఉపశమనాన్ని కలిగిస్తాయి. అలాగే హోపింగ్ కాఫ్ నుంచి కూడా రిలీఫ్ ను అందిస్తాయి. సేజ్ అనేది దగ్గును తగ్గించడంతో పాటు గొంతు నొప్పిని, లో ఫీవర్ని, ఇరిటేషన్ని అలాగే రెస్పిరేటరీ సిస్టమ్ లో ఇన్ఫ్లమేషన్ను కూడా తగ్గిస్తుంది. హీలింగ్ ప్రాసెస్ ను వేగవంతం చేస్తుంది.

1. ఒక టీస్పూన్ తాజా సేజ్ ఆకులను తీసుకోవాలి. ఎండినవైనా పరవాలేదు. వీటిని కప్పుడు నీళ్ళల్లోకి తీసుకుని బాగా మరిగించాలి. పదినిమిషాలపాటు మరిగించాలి. ఆ తరువాత స్టవ్ ను ఆఫ్ చేయాలి. టీ ను వడగట్టి తేనెను కలపాలి. దీన్ని రోజుకు రెండు లేదా మూడు సార్లు తాగాలి.

2. తాజా సేజ్ లీవ్స్ ను బాగా కడిగి ఒక గ్లాస్ జార్ లో పెట్టాలి. అందులో ఒక కప్పుడు తేనెను కూడా కలపాలి. దీన్ని మూతతో క్లోజ్ చేయాలి. వారం పాటు దీన్ని అలాగే ఉంచాలి. ఆ తరువాత ఈ లిక్విడ్ ను ఒక టేబుల్ స్పూన్ తీసుకుని వెచ్చటి నీళ్ళల్లో కలపాలి. టేస్ట్ కోసం తేనెను కలిపితే మరిన్ని సూతింగ్ ప్రాపర్టీస్ కూడా యాడ్ అవుతాయి. దీన్ని రోజుకు రెండు లేదా మూడు సార్లు తాగాలి. గర్భిణీలు దీన్ని ఎక్కువ మోతాదులో తీసుకోకూడదు.

3. థైమ్:

గొంతునొప్పి ఎంతో అసౌకర్యం కలిగిస్తుంది. ఎనర్జీ లెవెల్స్ ను పడిపోయేలా చేస్తుంది. ఈ లక్షణాలను తగ్గించి ఇమ్యూనిటీను బూస్ట్ చేసేందుకు గార్డెన్ లో ఉన్న థైమ్ హెల్ప్ ను మీరు కోరాలి. క్రష్ చేసిన థైమ్ లీవ్స్ తాజావి అయినా లేదా ఎండినవైనా రెండు టీస్పూన్లను తీసుకుని వాటిని కప్పుడు బాయిలింగ్ వాటర్ కు కలపాలి. కవర్ చేసి వాటిని పదినిమిషాలపాటు అలాగే ఉంచి ఆ తరువాత వడగట్టాలి. ఈ టీను వేడివేడిగా తీసుకోవాలి.

4. పెప్పెర్మింట్:

తలనొప్పి సాధరణ సమస్యగా మారిపోయింది. టెన్షన్ తలనొప్పి లేదా మైగ్రైన్ తలనొప్పి వంటివాటికి పెప్పెర్మింట్ మంచి సొల్యూషన్ గా పనిచేస్తుంది. కప్పుడు మరిగే నీటిలో ఒక టీస్పూన్ ఎండిన పెప్పెర్మింట్ ను కలపాలి. ఆ తరువాత స్టవ్ ఆఫ్ చేసి మూతతో కవర్ చేసి పదినిమిషాలపాటు అలాగే ఉంచాలి. ఆ తరువాత వడగట్టి కాస్తంత తేనెను కలపాలి. ఈ టీను స్లోగా తాగితే తలనొప్పి తగ్గిపోతుంది. అలాగే, కాసిన్ని తాజా పెప్పర్మింట్ ఆకులను నీళ్ళల్లో మరిగించి ఆ స్టీమ్ ను ఇంహేల్ చేస్తే తలనొప్పి మటాష్.

5. చమోమైల్:

విరేచనాల వల్ల బాత్రూంకు ఎన్నో సార్లు ట్రిప్ వేయాల్సి వస్తుంది. దీనివల్ల శరీరంలో ఉన్న పోషకాలు ఎన్నో కోల్పోతాము. చమోమైల్ తో అప్సెట్ స్టమక్ సమస్యను సాల్వ్ చేయడం సులభం. ఒక టీస్పూన్ ఎండిన చమోమైల్ ఫ్లవర్స్ ను కప్పుడు హాట్ వాటర్ లోకి తీసుకోవాలి. ఐదునిమిషాల పాటు ఇవి వేణ్ణీళ్ళల్లో ఉండాలి. ఆ తరువాత వడగట్టి కాస్తంత తేనెను కలిపి తాగాలి. అప్సెట్ స్టమక్ కు సంబంధించిన లక్షణాలు తగ్గిపోయేవరకు ఈ రెమెడీ ను పాటించాలి. రోజుకు రెండు లేదా మూడు సార్లు ఈ టీ తాగాలి.

6. తులసి:

ఒత్తిడనేది జీవితంలో ఓ భాగమైపోయింది. ఇది శారీరక అలాగే మానసిక ఆరోగ్యంపై ప్రభావంచూపుతోంది. స్ట్రెస్ ను ఫైట్ చేయడానికి తులసి ఆకులను ప్రయత్నించవచ్చు. ఇది సహజసిద్ధమైన యాంటీ స్ట్రెస్ ఏజెంట్ గా పనిచేస్తుంది. పది నుంచి పన్నెండు తాజా తులసి ఆకులను రోజులో ఒకటీ లేదా రెండు సార్లు నమిలితే స్ట్రెస్ నుంచి రిలీఫ్ లభిస్తుంది. ఒక టేబుల్ స్పూన్ తులసి ఆకులను కప్పుడు బాయిలింగ్ వాటర్ లో కలిపి ఐదు నిమిషాలపాటు మరిగిస్తే తులసి టీ రెడీ అవుతుంది. వడగట్టి దీనిలో తేనెను కలిపి స్లోగా సిప్ చేయాలి. రోజుకు రెండు లేదా మూడు కప్పులు తాగాలి.

7. లెమన్ బామ్:

తగినంత నిద్ర ఉంటే ఆరోగ్యసమస్యలు దూరంగా ఉంటాయి. నిద్రలేమి వల్ల కూడా అనేక హెల్త్ ప్రాబ్లెమ్స్ ఉంటాయి. నిద్రలేమికి మీ గార్డెన్ లో ఉన్న లెమన్ బామ్ హెల్ప్ చేస్తుంది. కొన్ని సెంచరీలుగా నిద్రకు సంబంధించిన సమస్యల పరిష్కారానికి ఈ హెర్బ్ ను వాడుతున్నారు.
రెండు టీస్పూన్ల తాజా లెమన్ బామ్ ను లేదా ఒక టీ స్పూన్ ఎండిన లెమన్ బామ్ ను కప్పుడు హాట్ వాటర్ లోకి తీసుకోవాలి. ఐదు నుంచి పదినిమిషాలపాటు మరిగించాలి. ఆ తరువాత వడగట్టాలి. ఈ టీను ఉదయం పూట ఒకసారి నిద్రపోయే ముందు ఒకసారి తాగితే నిద్రానాణ్యత ఇంప్రూవ్ అవుతుంది.

8. ప్లాంటైన్:

ప్లాంటైన్ లో లభించే టానిన్స్ యాంటీ బాక్టీరియల్ ఏజెంట్ గా పనిచేస్తాయి. పెయిన్ మరియు ఇన్ఫ్లమేషను తగ్గిస్తాయి. దురదను కూడా తగ్గిస్తాయి. కొన్ని ప్లాంటైన్ లీవ్స్ ను తీసుకుని పేస్ట్ ను తయారు చేయండి. ఈ పేస్ట్ ను గాయాలపై అప్లై చేయండి. ఆరాక వార్మ్ వాటర్ తో కడగండి. ఈ రెమెడీను రోజులో కొన్ని సార్లు పాటిస్తే మంచి రిజల్ట్స్ ఉంటాయి.

9. క్యాలెండులా:

ఈ ఫ్లవర్ పెటల్స్ లో స్కిన్ సూతింగ్ ప్రాపర్టీస్ ఎక్కువ. ఇవి క్విక్ రిలీఫ్ ను అందిస్తాయి. ఇన్సెక్ట్ బైట్స్ తో పాటు ర్యాషెస్, ఎగ్జిమా, డ్రై స్కిన్ మరియు గాయాల నుంచి రిలీఫ్ ఇస్తాయి. కొన్ని క్యాలెండులా ఫ్లవర్స్ ను గ్రైండ్ చేసి పేస్ట్ ను తయారుచేయాలి. ఈ పేస్ట్ ను ఇరిటేటెడ్ స్కిన్ పై అప్లై చేయాలి. ఆరాక, వెచ్చటి నీళ్లతో కడిగేయాలి. ఈ రెమెడీను రోజులో ఎన్నో సార్లు పాటించాలి.

10. రోజ్ మేరీ:

మెల్లగా మతిమరుపు ప్రారంభమైన సూచనలు మీరు గమనిస్తున్నారా? ఐతే, రోజ్ మేరీ ను మీరు తప్పక వాడాలి. నర్థంబ్రియా యూనివర్సిటీ వారు కండక్ట్ చేసిన స్టడీలో రోజ్ మేరీ మెమరీను బూస్ట్ చేయడానికి హెల్ప్ చేస్తుందని తేలింది. రోజ్ మేరీ ఆరోమా కలిగిన రూమ్ లో ఉన్న స్టూడెంట్స్ మెమరీ టెస్ట్ లో బెటర్ రిజల్ట్స్ ను పొందారని స్టడీ వెల్లడిస్తోంది.