దిల్ కుషర్

కావలిసిన పదార్ధాలు
శెనగపిండి : 2 కప్పులు
నెయ్యి : ఒక కప్పు
కోవా : ఒకకప్పు
యాలకులపొడి: 1 స్పూన్
పంచదార : ఒకటిన్నర కప్పులు
నీళ్ళు : ఒక కప్పు
పాలు :రెండుటేబుల్ స్పూన్లు

పిస్తా పప్పులు : నాలుగు టేబుల్ స్పూన్లు

తయారు చేసే విధానం
బౌల్లో శెనగపిండి వేసి నెయ్యి వేడి చేసి శెనగపిండిలో సగం నెయ్యి వేయాలి. బాగా కలపాలు. మూకుడులో మిగతా నెయ్యి వేసి వేడిచేసి అందులో శనగపిండి మిశ్రమాన్ని వేసి, గోల్డెన్ కలర్ వచ్చేదాకా ఉడికించాలి. నిరంతరం కలయబెడుతుండాలి.

కోవా, యాలకుల పొడివేసి మరో ఐదారు నిమిషాలు ఉంచి దించుకొని చల్లారనివ్వాలి. షుగర్ సిరప్ కోసం పాన్లో పంచదార,నీరు కలిపిపది నిమిషాలు సిమ్ లో ఉంచాలి. మరిచే పంచదార పాకంలో పాలు కలపాలి. అపరిశుభ్రాలు గ్రే లేయర్ గా పైకితేలతాయి. స్పూన్ తో ఈ లేయర్ తీసివేయాలి. తీగపాకం రానివ్వాలి.

మిశ్రమంలో షుగర్ సిరప్ వేసి చల్లారనిచ్చి కట్ చేయాలి. తరిగిన బాదంపప్పు,పిస్తాపప్పులతో అలంకరించి సర్వ్ చేయాలి.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime