డైరీ వ్రాసుకోవడం వల్ల ప్రయోజనాలు

మీ ఆలోచనలను క్రమబద్ధంగా ఉంచండి:
డైరీలు మన ఆలోచనలను క్రమ బద్ధీకరించడానికి మరియు వాటిని భయ పెట్టడానికి సహాయ పడతాయి. మీరు కొన్ని అనుభవాలు లేదా అభిప్రాయాల గురించి రోజు వారీ సంఘటనలు, ఆలోచనలు మరియు భావాలను రికార్డ్ చేయవచ్చు. మీ డైరీ ఎంట్రీలను ట్యాగ్ చేయడానికి జర్నీ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.
మీ రచనను మెరుగు పరచండి.
మీ రచనకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి జర్నలింగ్ మీకు సహాయ పడుతుంది. మీరు మీ రచనను అభ్యసించాలనుకుంటే లేదా మెరుగు పరచాలనుకుంటే, ఒక పత్రికను ప్రారంభించడమే మంచి పని. మీకు ఖచ్చితమైన అంశం ఉండక పోవచ్చు. మీరు చేయ వలసిందల్లా జర్నీ లో మీ ఆలోచనలను రాయడం ప్రారంభించడమే. మీరు ఎంత ఎక్కువ వ్రాస్తారో, మీ రచన మరింత మెరుగు పడుతుంది.
మీ లక్ష్యాలను నిర్దేశించుకోండి.
మీ లక్ష్యాలు, ఆశయాలు, ఆకాంక్షలు మరియు నూతన సంవత్సర తీర్మానాలను వ్రాయడానికి ఒక జర్నల్ మంచి ప్రదేశం. వాటిని డైరీ లో ఉంచడం ద్వారా, మీరు మీ పురోగతిని పర్య వేక్షించ వచ్చు మరియు మీ తదుపరి మైలు రాయి పై దృష్టి పెట్టడానికి ప్రేరేపించ బడవచ్చు.

ఒత్తిడిని తగ్గించండి
మీ భావాలను రాయడం ఒక పత్రిక లో మీ ఆందోళనలు, చిరాకులు మరియు నొప్పులను “మెదడు డంప్” చేయడానికి సహాయ పడుతుంది. మీరు ఓవర్ టైం కూడ బెట్టిన ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి మరియు విడుదల చేయడానికి ఇది మీకు సహాయ పడుతుంది. ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి ఒక మంచి మార్గం ఏమిటంటే, ఉదయాన్నే స్పృహ శైలి యొక్క ప్రవాహంలో రాయడం. మీ సెంటిమెంట్ స్థాయిని సూచించడానికి మీరు జర్నీ లో కనిపించే మూడ్ ట్రాకర్‌ను కూడా ఉపయోగించ వచ్చు. మొత్తం మీద, మిమ్మల్ని డైరీ లో వ్యక్తీకరించడం మీకు సంతోషంగా అనిపించకుండా నిరోధించే ఏదైనా ఉద్రిక్తతను విముక్తి చేయడానికి మంచి మార్గం.
ప్రయాణంలో ఉన్నప్పుడు ఆలోచనలను రికార్డ్ చేయండి.
జర్నల్ను ఉంచడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు ఏమిటంటే, మీరు మీ ఆలోచనలన్నింటినీ ఒకే చోట మరియు ఎక్కడైనా రికార్డ్ చేయవచ్చు. మీ మనసుకు ఒక ఆలోచన వచ్చినప్పుడల్లా, మీరు దానిని మీ పత్రిక లో వ్రాయ వచ్చు. క్రొత్త లింక్‌ల కోసం, తీర్మానాలను రూపొందించడానికి లేదా క్రొత్త ఆలోచనను పొందడానికి మీరు తరువాత ఈ ఆలోచనలను తిరిగి సందర్శించ వచ్చు.
మీ జ్ఞాపక శక్తిని పెంచుకోండి.
మీరు వ్రాసిన సమాచారాన్ని మీ డైరీ లో మీ మెదడు నిల్వ చేసే అవకాశం ఉంది. మీరు డైరీ లో వ్రాసిన తర్వాత మీరు నేర్చుకున్న సమాచారం తో మీ మెదడు బలమైన సంబంధాలను కలిగిస్తుంది, భవిష్యత్తు లో కూడా మీకు గుర్తుకు రావడం సులభం అవుతుంది.

సృజనాత్మకతను ప్రేరేపించండి.
మీ సృజనాత్మకతను తెలుసుకోవడానికి ఒక పత్రిక రాయడం గొప్ప మార్గం. ప్రతి ఒక్కరూ సృజనాత్మకంగా ఉండగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నారు, మన లో చాలా మంది దీనిని ఇంకా కనుగొన లేదు. మీ అంతర్గత సృజనాత్మకతను అన్వేషించడానికి మీ జర్నల్ ఉత్తమ ప్రదేశం. మీ మనసు లోకి వచ్చే ఏదైనా రాయండి.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime