పొట్ట తగ్గడం

1. బాదం పప్పు

బాదం పప్పులో ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు, అంటే మోనో అన్ సాచ్యురేటెడ్, పాలీ అన్ సాచ్యురేటెడ్ ఫ్యాట్స్ ఉన్నాయి. ఇందులో ఉన్న మెగ్నీషియం వల్ల మజిల్ స్ట్రెంథ్ బాగా ఉంటుంది. అందువల్ల బెల్లీ ఫ్యాట్ త్వరగా తగ్గుతుంది. బాదంపప్పులో కేలరీలు తక్కువ కానీ ఫైబర్ ఎక్కువగా ఉంటుంది. అందువల్ల తొందరగా ఆకలి వేయదు. వీటిని నానబెట్టి తొక్క తీసి తింటే మంచిది.

samayam telugu
2. పుచ్చకాయ

పుచ్చకాయ లో తొంభై శాతం నీరే ఉంటుంది. ఒక కప్పు పుచ్చకాయ ముక్కల్ని భోజనానికి ముందు తీసుకుంటే తక్కువ తింటారు. ఇందులో బీ1, బీ6, సీ విటమిన్స్ తో పాటూ పొటాషియం, మెగ్నీషియం కూడా ఉన్నాయి. లో క్యాలరీ లో ఫ్యాట్ డైట్ కి ఇది మంచి ఉదాహరణ. ఒక స్టడీ ప్రకారం రోజుకి రెండు గ్లాసుల పుచ్చకాయ జ్యూస్ ఎనిమిది వారాల పాటూ తీసుకోవడం వల్ల పొట్ట చుట్టూ ఉన్న కొవ్వు కరిగినట్టు తెలుస్తోంది.
3. బీన్స్

బీన్స్ లో అన్ని రకాలూ – లాంగ్ బీన్స్, క్లస్టర్ బీన్స్ లాంటివి – ఈ సమస్యని డీల్ చేయడానికి సాయం చేస్తాయి. బీన్స్ లో ఫైబర్ ఎక్కువ ఉంటుంది. ఫ్యాట్ తక్కువ, ప్రొటీన్ ఎక్కువ. అందుకని బెల్లీ ఫ్యాట్ తగ్గించుకోడానికి ట్రై చేస్తున్న వారందరూ తప్పని సరిగా బీన్స్‌ని ఆహారంలో భాగం చేసుకోవాలి.
4. సెలరీ
సెలరీ తో పాటూ మిగిలిన ఆకుకూరలు కూడా రెగ్యులర్ గా తీసుకోవడం మంచిది. వీటిలో కేలరీస్ తక్కువ, ఫైబర్ ఎక్కువగా ఉంటాయి. పైగా వీటిలో ఉండే విటమిన్ సీ పొట్ట చుట్టూ కొవ్వుని కరిగిస్తుంది. రోజుకి ఒక అర గ్లాసు సెలరీ జ్యూస్ తాగితే పొట్ట క్లీన్ గా ఉంటుంది. పైగా ఇది మహిళల్లో ఒవేరియన్ కాన్సర్ ముప్పుని తగ్గిస్తుంది.
5. దోస
వంద గ్రాముల దోసలో తొంభై ఆరు శాతం నీరే ఉంటుంది. కేవలం నలభై ఐదు కేలరీలే ఉంటాయి. రోజుకి ఒక ప్లేట్ క్యుకుంబర్ సలాడ్ తిన్న కూడా బాడీలో ఉన్న టాక్సిన్స్ అన్నీ బైటికి వెళ్ళిపోయి, పొట్ట క్లీన్ అయిపోయి, పొట్ట చుట్టూ ఉన్న కొవ్వు కూడా తగ్గిపోతుంది. పైగా, దీని వల్ల గ్లోయింగ్ స్కిన్ మీ సొంతమౌతుంది.
6. టొమాటోస్
ఒక పెద్ద టొమాటో లో కేవలం ముప్ఫై మూడు క్యాలరీలే ఉంటాయి. ఇది బ్లడ్ లో ఉన్న లిపిడ్స్ ని కంట్రోల్ చేసి బెల్లీ ఫ్యాట్ ని తగ్గిస్తుంది. పైగా ఒబేసిటీ తో వచ్చే క్రానిక్ డిసీజెస్ ని కూడా టొమాటో తగ్గిస్తుంది. వీటిని పచ్చిగా, లేదా వండుకుని తినవచ్చు.
7. అవకాడో
అవకాడో లో ఉన్న ఎమినో ఆసిడ్ బాడీ ఫ్యాట్ ని కంట్రోల్ చేస్తుంది. రోజుకి ఐదారు ముక్కలు అవకాడో తినడం వల్ల ఆకలిగా అనిపించదు. అవకాడో తింటూ ఉంటే అతిగా తినడం అనే సమస్యే రాదు.

samayam telugu
8. యాపిల్స్

రోజుకి మూడు, నాలుగు యాపిల్స్ తింటున్నా త్వరగా పొట్ట తగ్గించుకోవచ్చు. యాపిల్స్ లో ఉండే పెక్టిన్ బరువు తగ్గడానికి హెల్ప్ చేస్తుంది. పెక్టిన్ ఉన్న పండ్లని బాగా నమిలి కానీ తినలేం. దాంతో పొట్ట ఫుల్ గా ఉన్నట్టు అనిపిస్తుంది. యాపిల్స్ కొలోన్ క్యాన్సర్ ని అడ్డుకోవడంలో సాయం చేస్తాయి. ఇందులో ఉన్న యాంటీ-ఆక్సిడెంట్స్, విటమిన్ సీ వల్ల చర్మం ముడతలు పడదు.
9. టార్ట్ ఛెర్రీస్
టార్ట్ ఛెర్రీస్ కొలెస్ట్రాల్ లెవెల్స్ ని తగ్గించి బాడీ ఫ్యాట్ ని కంట్రోల్ చేస్తాయి. ఇవి రెగ్యులర్ గా తీసుకోవడం వల్ల మెటబాలిక్ సిండ్రోం కూడా కంట్రోల్ లో ఉంటుంది. అందువల్ల పొట్ట దగ్గర కొవ్వు కరగడమే కాక డయాబెటీస్, హార్ట్ ప్రాబ్లంస్ కూడా రాకుండా ఉంటాయి.
10. పైనాపిల్
ఈ సీజనల్ ఫ్రూట్ ని ఎంత ఎక్కువ తీసుకుంటే అంత మంచిది. ఈ ఫ్రూట్ స్టమక్ సంబంధించిన అన్ని ప్రాబ్లంస్ నీ క్యూర్ చేస్తుంది. బ్లోటింగ్ దగ్గర నించీ, డయేరియా వరకూ పైనాపిల్ హెల్ప్ చెయ్యని ప్రాబ్లం లేదు. సో, పొట్టలో హెల్దీ గా ఉంటే పొట్ట చుట్టూ ఉన్న కొవ్వు కరగడం ఎంత సేపు.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime