హోమియోపతి

Image result for 8 Reasons To Opt For Homeopathy
హోమియోపతి అనేది ప్రత్యామ్నాయ షధ వ్యవస్థ. ఇది ప్రస్తుత  కాలం లో బాగా ప్రాచుర్యం పొందుతోందిహోమియోపతిని ఎంచుకోవడానికి ఎనిమిది కారణాలు ఉన్నాయి.
1. సహజమైనది Naturalసహజంగా ఉండటం వల్ల మందులు శరీరంపై పూర్తిగా సున్నితంగా ఉంటాయిశరీర సహజ రక్షణ యంత్రాంగాన్ని బలోపేతం చేయడం ద్వారా హోమియోపతి పనిచేస్తుందిఇది అంటువ్యాధుల నుండి కాపాడుతుంది మరియు దీర్ఘకాలిక మరియు శక్తివంతమైన వైద్యం ప్రభావాన్ని సృష్టిస్తుంది.
2.దుష్ప్రభావాలు/సైడ్ఎఫ్ఫెక్ట్స్  లేవు  No side  effectsహోమియోపతి షధం పూర్తిగా ప్రమాదకరం కాదు మరియు ఇది ఇతర శరీర అంశాలపై  చర్య తీసుకోదుఇది స్వల్ప లేదా దీర్ఘకాలంలో మీ శరీరానికి హాని కలిగించే హానికరమైన దుష్ప్రభావాలను కలిగించడు..
3.శాశ్వత  నివారణ Permanent cureఅల్లోపతి మందులతో పోలిస్తే హోమియోపతి మందులు పని చేయడానికి ఎక్కువ సమయం తీసుకోనప్పటికీనివారణ శక్తివంతమైనది మరియు దీర్ఘకాలం ఉంటుందిఇది మీ సమస్యను పునరావృతం చేయడానికి తక్కువ అవకాశాన్ని కలిగి ఉంటుంది.
4. ఖర్చు తక్కువ Cost effectiveహోమియోపతి మందులు చవకైనవి మరియు సులభంగా లభిస్తాయి మందులు ఎక్కువగా పొడిద్రవ లేదా చిన్న గోళాకార చక్కెర మాత్ర రూపంలో లభిస్తాయి మరియు వాటిని తయారు చేయడం మరియు రవాణా చేయడం సులభం.
5.సమర్థవంతమైన ఉపశమనం Efficient reliefజలుబుదగ్గుతేలికపాటి జ్వరంకోతలు లేదా గాయాలుపురుగుల కాటుగ్యాస్ట్రిక్ సమస్యలు మొదలైన వైద్య సమస్యల విషయంలో మీరు త్వరగాచౌకగా మరియు దీర్ఘకాలిక ఉపశమనం కోసం హోమియోపతి  ఔ షధంపై ఆధారపడవచ్చు.
6. కాంప్లిమెంటరీ మెడిసిన్ Complementary medicineహోమియోపతి మందులుకొన్ని ఇతర సాంప్రదాయిక చికిత్సలతో కలిపి తీసుకుంటే సంప్రదాయ షధం యొక్క దుష్ప్రభావాలను తగ్గించడానికి సహాయపడుతుందిహోమియోపతి మందులు క్యాన్సర్కు చికిత్స చేయడానికి కెమోథెరపీ లో అద్భుతమైన పూరకంగా/complements పనిచేస్తాయి
7. పర్యావరణ స్నేహపూర్వకo Environment friendly మందులు పూర్తిగా పర్యావరణ అనుకూలమైనవి హోమియోపతి షధాల తయారీ పర్యావరణంలోకి ఎటువంటి విషాన్ని విడుదల చేయదు మరియు మందులు స్వయంగా పూర్తిగా జీవఅధోకరణం (biodegradable) చెందుతాయి.
8. ఖచ్చితంగా సురక్షితంAbsolutely Safeసాంప్రదాయిక మందుల మాదిరిగా కాకుండాహోమియోపతి మందులు డమ్మీ జంతువుల కంటే ఆరోగ్యకరమైన మానవులపై పరీక్షించబడతాయిఈ రకంగా మనం వాడే  మందులు మానవ వినియోగానికి 100% సురక్షితం అని నిర్ధారిస్తుంది.
%d bloggers like this: