వెల్లుల్లి

వెల్లుల్లి దాని శక్తివంతమైన ఔషధ ప్రయోజనాల కారణంగా సాంప్రదాయ వైద్యంలో చాలాకాలంగా ఉపయోగించబడింది. వెల్లుల్లి తో రక్తపోటు మరియు అంటువ్యాధుల నుండి పాము కాటు వరకు వివిధ పరిస్థితులకు చికిత్స చేయడం ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉంది. వెల్లుల్లి ని చాలా మంది మూలికా వైద్యులు మరియు సహజ వైద్యులు దాని ఆరోగ్య ప్రయోజనాల కోసం సూచిస్తున్నారు. వేల్లుల్లి అనేక విటమిన్లుఖనిజాలు మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లతో నిండి ఉందివెల్లుల్లిని ఆహారంలో చేర్చడం తప్పనిసరి.
Eat Raw Garlic on Empty Stomach/పచ్చి వెల్లుల్లి ...
 
వెల్లుల్లి ప్రయోజనాలు:
వెల్లుల్లి నిస్సందేహంగా ప్రకృతిలో అధిక పోషకమైనది. నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ యొక్క ఇండియన్ ఫుడ్ కంపోజిషన్ టేబుల్ ప్రకారం, 100 గ్రాముల చిన్న వెల్లుల్లి రెబ్బలు దిగువ (సుమారు విలువలు) కలిగి ఉంటాయి:
నీరు: 64.42 గ్రాములు
కార్బోహైడ్రేట్లు: 21.84 గ్రాములు
ప్రోటీన్లు: 6.75 గ్రాములు
మొత్తం ఆహార ఫైబర్: 5.47 గ్రాములు
మొత్తం కొవ్వులు: 0.14 గ్రాములు
విటమిన్ సి: 13.57 మి.గ్రా
విటమిన్ బి 6: 0.77 మి.గ్రా
విటమిన్ బి 7: 2.54 మైక్రోగ్రామ్
విటమిన్ బి 9: 78.82 మైక్రోగ్రామ్
మొత్తం కెరోటినాయిడ్లు: 30.48 మైక్రోగ్రామ్
మెగ్నీషియం: 25.78 మి.గ్రా
మాంగనీస్: 0.32 మి.గ్రా
భాస్వరం: 116 మి.గ్రా
పొటాషియం: 453 మి.గ్రా
వెల్లుల్లి ఇతర ముఖ్యమైన ఖనిజాలు మరియు సెలీనియంజింక్రాగివిటమిన్ బి 1, విటమిన్ బి 2, విటమిన్ బి 5, మరియు బహుళఅసంతృప్త కొవ్వు ఆమ్లాలు మరియు మోనోశాచురేటెడ్ కొవ్వు ఆమ్లాల జాడలను కలిగి ఉంటుంది. మంచి ప్రోటీన్ మరియు ఫైబర్ మరియు తక్కువ పరిమాణంలో కొవ్వులతోఇది తక్కువ కేలరీలు మరియు పోషక పదార్ధాలు ఎక్కువగా ఉంటుందివెల్లుల్లి మొత్తం ఆరోగ్యానికి అవసరమైనది..
వెల్లుల్లి గుండెకు మంచిదా?
వెల్లుల్లి గుండెకు చాలా ప్రభావవంతమైన సహజ నివారణ.  వెల్లుల్లి లో రోగనిరోధక శక్తి నుండి చెడు కొలెస్ట్రాల్ తగ్గించడం వంటి ఆరోగ్య ప్రయోజనాలుకలవు.గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపర్చడానికి వెల్లుల్లి మంచిదని శాస్త్రీయ అధ్యయనాలు చూపించాయి.
వెల్లుల్లి గుండెకు మంచిగా అనడానికి ఐదు కారణాలు:  .
1. అధిక రక్తపోటుతో మధ్యస్తంగా పోరాడుతుంది:
వెల్లుల్లి మధ్యస్తంగా అధిక రక్తపోటును నివారించును.  ఇది గుండె పరిస్థితి రక్షించగలదు. వెల్లుల్లిలో క్రియాశీల పదార్ధమైన అల్లిసిన్ రక్తపోటును నియంత్రించడానికి మరియు గుండెను ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి ప్రధాన సమ్మేళనాలలో ఒకటిగా భావిస్తారు.
వెల్లుల్లి వాస్కులర్ నునుపైన కండరాలను సడలించి రక్త నాళాల వాసోడైలేషన్ (వెడల్పు) ను ప్రేరేపిస్తుంది మరియు రక్తపోటును గణనీయంగా తగ్గిస్తుంది. అని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి.
2. ప్లేట్‌లెట్ అగ్రిగేషన్‌ను నివారిస్తుంది Prevents platelet aggregation:
రక్తం గడ్డకట్టడానికి సహాయపడే రక్త కణాలు ప్లేట్‌లెట్స్. ఈ రక్త కణాలు సమగ్రంగా ఉంటే అవి రక్తాన్ని చిక్కగా చేస్తాయి. ఆహారంలో వెల్లుల్లి ప్లేట్‌లెట్ అగ్రిగేషన్‌ను నివారించడంలో మరియు గుండెకు మరియు శరీరంలోని ఇతర అవయవాలకు రక్త ప్రవాహాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది గుండెపోటు లేదా రక్త ప్రసరణ సరిగా లేకపోవడం వంటి గుండె ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.
ఇది ఫైబ్రినోలిసిస్‌ను కూడా పెంచుతుందిఇది శరీరంలోని ఫైబ్రిన్‌లను కరిగించే ప్రక్రియఇది అనారోగ్య రక్తం గడ్డకట్టడాన్ని నివారించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది ఫైబ్రినోలిసిస్ ను సున్నితమైన పద్ధతిలో సులభతరం చేయడానికి సహాయపడుతుందితద్వారా గుండె సంబంధిత ఆరోగ్య సమస్యలను నివారించవచ్చు.
3. కొలెస్ట్రాల్‌పై చెక్ ఉంచుతుంది:
అధిక కొలెస్ట్రాల్ స్థాయి గుండె జబ్బులకు ప్రమాద కారకాలలో ఒకటి. జర్నల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ లో ప్రచురించిన 2016 అధ్యయనం ప్రకారంవెల్లుల్లి కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గించింది. హైపర్ కొలెస్టెరోలేమియాను నియంత్రించడానికి వెల్లుల్లి సమర్థవంతమైన సహజ నివారణగా పనిచేస్తుందని రుజువు అయినది. చేస్తుంది.
ఇది రక్తంలో మంచి కొలెస్ట్రాల్ (హెచ్‌డిఎల్ లేదా హై-డెన్సిటీ లిపోప్రొటీన్) ను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు రక్తంలో తక్కువ చెడు కొలెస్ట్రాల్ (ఎల్‌డిఎల్ లేదా తక్కువ-సాంద్రత కలిగిన లిపోప్రొటీన్) ను మెరుగుపరుస్తుందితద్వారా శరీరంలో ఆరోగ్యకరమైన కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిని నిర్వహిస్తుంది. వెల్లుల్లిలో సల్ఫర్ సమ్మేళనాలు ఉండటం రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు రక్తప్రవాహంలో కొలెస్ట్రాల్ పేరుకుపోకుండా చేస్తుంది. అంతేకాకఇది కాలేయం ద్వారా ఎల్‌డిఎల్ కొలెస్ట్రాల్ ఉత్పత్తిని కూడా తగ్గిస్తుంది.
4. యాంటీఆక్సిడెంట్ స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది Improves antioxidant status:
వెల్లుల్లి యాంటీఆక్సిడెంట్లతో నిండి ఉంటుందిఇవి శరీరం నుండి హానికరమైన టాక్సిన్స్ మరియు ఫ్రీ రాడికల్స్ ను ఫ్లష్ చేస్తాయి. ఈ సమ్మేళనాలు మంట ప్రమాదాన్ని పెంచడమే కాకరక్త నాళాలను కూడా ప్రభావితం చేస్తాయిఇది గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. వెల్లుల్లి రక్త ప్రవాహాన్ని మెరుగుపరుస్తుందిరక్త నాళాలలో విషాన్ని చేరడం నిరోధిస్తుందితద్వారా గుండె ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.
5. అథెరోస్క్లెరోసిస్ ని నివారిస్తుంది Prevents atherosclerosis:

అథెరోస్క్లెరోసిస్ అనేది ధమనుల గట్టిపడటానికి కారణమయ్యే పరిస్థితి. గుండెకు రక్తాన్ని సరఫరా చేసే రక్త నాళాలు గట్టిపడి గుండె జబ్బుల ప్రమాదం పెరుగుతుంది. వెల్లుల్లి తీసుకోవడం రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరుస్తుందని నిరూపించబడిందిఇది ధమనుల (అథెరోస్క్లెరోసిస్) గట్టిపడటం నిరోధిస్తుంది. . ధమనులలో కొలెస్ట్రాల్కొవ్వులు మరియు ఇతర పదార్ధాల నిర్మాణాన్ని నివారించడంలో ఇది సహాయపడుతుందిఇది అథెరోస్క్లెరోసిస్ మరియు కొరోనరీ హార్ట్ డిసీజ్‌ల నుండి రక్షణను అందిస్తుంది.
వెల్లుల్లి వాడకం:

వెల్లుల్లి అనేది గుండె సమస్యలు లేదా హృదయ ఆరోగ్య సమస్యలను నివారించడంలో సహాయపడే ఇంటి నివారణ. వెల్లుల్లి ఆహారంలో ప్రత్యేకమైన రుచిని ఇస్తుంది. మీరు దీన్ని కూరలుసూప్‌లలో  చేర్చవచ్చు.

వెల్లుల్లి యొక్క ఉత్తమ లక్షణాలు మరియు ప్రయోజనాలను పొందడానికిమీరు దానిని దాని ముడి రూపంలో తినాలని సూచించారు.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime