బాదం Almonds

Image result for badam

బాదం గురించి ఆరు ఆశ్చర్యకరమైన వాస్తవాలు
 
 
బాదం బరువు తగ్గించే చిరుతిండి గుండె ఆరోగ్యాన్ని పెంచుతుంది. బాదం  పోషకాలతో శక్తితో నిండి ఉంది. బాదం గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రయోజనల జాబితా ఇక్కడ ఉంది.
 
·        బాదం పీచు కుటుంబానికి చెందినది(Almonds belong to the peach family).బాదం అనేది  బాదం చెట్టు యొక్క హార్డ్షెల్డ్ పండుఇది ప్రూనస్ కుటుంబానికి చెందినది.
 
·        బాదం తక్కువ కేలరీలను కలిగి ఉంది.  28 గ్రాముల బాదం 160 కేలరీలను  మాత్రమే కలిగి ఉంటుంది. బాదంపప్పులో ఇతర గింజల కన్నా ఎక్కువ కాల్షియం ఉంటుంది. 30 గ్రాములకి 9 గ్రాముల గుండె-ఆరోగ్యకరమైన మోనోశాచురేటెడ్(monosaturated) కొవ్వులు, 6 గ్రాముల ప్రోటీన్ మరియు 3.5 గ్రాముల ఫైబర్ కూడా ఉన్నాయి.
 
·        మార్కెట్లో లభించే రోస్తేడ్ బాదo ట్రాన్స్ లేదా కొన్ని ఇతర అనారోగ్య కొవ్వులతో  వేడి చేయబడతాయి. ముడి బాదం ఎల్లప్పుడూ మంచి ఎంపిక.వాటిని పచ్చిగా తినడం మంచిది.
 
 
·        యుఎస్‌డిఎ బాదంపప్పులను ప్రజలకు విక్రయించే ముందు పాశ్చరైజ్ చేయాలని ఆదేశించిందిబాదంపప్పులో కలుషితాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడే అనేక పాశ్చరైజేషన్ పద్ధతులను FDA ఆమోదించింది
 
·        మీరు స్వయంగా ఇంట్లో బాదం పాలు తయారు చేసుకోవచ్చు. మీకు కావలసిందల్లా కొన్ని బాదం పప్పులు,మీకు నచ్చిన స్వీటెనర్కొంత నీరు మరియు ఫుడ్ ప్రాసెసర్.
 
·        బాదంపప్పు వ్యాధి నిరోధక లక్షణాలతో నిండి ఉండును.2006 లో నిర్వహించిన పరిశోధనల ప్రకారం, 30 గ్రాముల బాదంపప్పులో ఒక కప్పు బ్రోకలీ టీ లో వలె పాలీఫెనాల్స్ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లు ఉంటాయి. యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు పాలీఫెనాల్స్ క్యాన్సర్ మరియు గుండె జబ్బులతో పోరాడటానికి సహాయపడతాయి.
 

బాదం పప్పులను నానబెట్టే ఎందుకు తినాలి? ప్రయోజనాలు ఏమిటీ?

రోజూ గుప్పెడు బాదం పప్పులను తినడం ఆరోగ్యానికి మంచిది. బాదం పప్పులను రాత్రి పూట నీటిలో నానబెట్టి ఉదయాన్నే తినడం వల్ల ప్రయోజనాలు ఎక్కువగా లభిస్తాయి. బాదం పప్పులను నీటిలో నానబెట్టడం వల్ల అవి మరింత రుచిగా ఉంటాయి. బాదం పప్పు మీద ఉండే తొక్కలో టానిన్ అనే పదార్థం ఉంటుంది. ఇది శరీరం పోషకాలను పూర్తిస్థాయిలో శోషించుకోకుండా అడ్డుకుంటుంది. నాన బెట్టడం వల్ల దాని ప్రభావం తగ్గి పోషకాలు చక్కగా శరీరానికి చేరతాయి. బాదం పప్పులను నీటిలో నానబెట్టడం వల్ల ఈ తొక్క తేలిగ్గా వచ్చేస్తుంది. రోజూ బాదం పప్పు తింటే అందులోని అసంతృప్త కొవ్వులు ఆకలిని తగ్గిస్తాయి. కడుపు నిండిన భావన కలిగిస్తాయి. కాబట్టి.. ఆహారాన్ని ఎక్కువగా తీసుకోలేరు. ఫలితంగా ఎక్కువ కష్టపడకుండానే తేలిగ్గా బరువు తగ్గవచ్చు.

బాదం పప్పులను నానబెట్టడం వల్ల యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు శరీరానికి లభిస్తాయి. ఇవి వృద్ధాప్య ఛాయల నుంచి కాపాడతాయి. ఇందులోని విటమిన్ B7, ఫోలిక్ యాసిడ్లు క్యాన్సర్‌తో పోరాడతాయి. అంతేగాక పుట్టుకతోపాటు వచ్చే లోపాలను సైతం తగ్గిస్తాయి. బాదం పప్పులను సుమారు 8 గంటలు నానబెట్టాలి. అంటే నిద్రపోవడానికి ఒక ముందు వాటిని నీటిలో వేసి మూత పెడితే చాలు. ఉదయం నిద్రలేచి, పైతొక్కను తొలగించి తింటే సరిపోతుంది.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime