నల్ల మిరియాలు (కాలి మిర్చ్)

మిరియాలతో లాభాలు ఎన్నో..
 
నల్ల మిరియాలు పురాతన సుగంధ ద్రవ్యాలలో ఒకటి. ఇది కేరళలో సమృద్ధిగా లభిస్తుంది. దీని షధ గుణాలు అజీర్ణంపియోరియాదగ్గుదంత సమస్యలు మరియు హృదయ సంబంధ వ్యాధుల వంటి రుగ్మతలను విజయవంతంగా ఎదుర్కోగలవు. యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాల వల్ల నల్ల మిరియాలు ఆహార సంరక్షణ కోసం విస్తృతంగా ఉపయోగించబడును. ఎక్కువ ఫైబర్విటమిన్ సిమాంగనీస్విటమిన్ కె అధికంగా ఉండటం వల్ల ఇది గొప్ప యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ ఏజెంట్‌గా పనిచేస్తుంది
 
నల్ల మిరియాలు యొక్క ప్రసిద్ధ ప్రయోజనాలు:
 
1.ఉదరం/కడుపుకు ప్రయోజనకరమైనది: నల్ల మిరియాలు హెచ్‌సిఎల్HCL స్రావాన్ని పెంచుతాయిఅనగా కడుపులోని హైడ్రోక్లోరిక్ ఆమ్లం జీర్ణక్రియను సులభతరం చేస్తుంది. ఇది సరైన జీర్ణక్రియను నిర్ధారిస్తుంది మరియు కోలిక్ మరియు డయేరియా వంటి వ్యాధులను దూరంగా ఉంచుతుంది. మిరియాలు మూత్రవిసర్జన మరియు చెమటను పెంచుతాయిశరీరంలో గ్యాస్ ఏర్పడటాన్ని పరిమితం చేసే సామర్ధ్యం కూడా దీనికి ఉంది.
 
 
2. బరువు తగ్గడం: బ్లాక్ పెప్పర్ యొక్క బయటి పొర కొవ్వు కణాలను విచ్ఛిన్నం చేయడంలో సహాయపడుతుంది. అలాగేమిరియాలు తో తయారుచేసిన ఆహారాలు బరువు తగ్గడానికి ఒక ప్రభావవంతమైన మార్గం. కొవ్వు కణాలు విచ్ఛిన్నమైన తర్వాతశరీరం దానిని ఎంజైమాటిక్ ప్రతిచర్యల యొక్క ఒక భాగంగా ఉపయోగిస్తుంది. అదనపు కొవ్వులు శరీరం నుండి నిర్మూలించబడతాయి. నల్ల మిరియాలు కూరలలో వాడవచ్చు లేదా రోజూ ఉదయాన్నే వేడి నీటితో తీసుకోవచ్చు.
 
 
3. చర్మ ఆరోగ్యం: బొల్లి వంటి చర్మ వ్యాధులను నయం చేయడంలో మిరియాలు చాలా మంచి ఏజెంట్. చర్మం యొక్క పాచెస్ సాధారణ వర్ణద్రవ్యం కోల్పోయి తెల్లగా మారుతుంది. UV థెరపీతో కలిపి మిరియాలు మంచి ప్రత్యామ్నాయమని ఇటీవలి అధ్యయనాలు చూపిస్తున్నాయి. ఇంకానల్ల మిరియాలు చర్మ క్యాన్సర్‌ను విజయవంతంగా నివారించగలవు.
 
4. శ్వాసకోశ ఉపశమనం: దగ్గు మరియు జలుబు విషయానికి వస్తే మిరియాలు చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి. ఇది నాసికా రద్దీ మరియు సైనసిటిస్‌ నివారణ కు గొప్ప ఏజెంట్‌గా పేరుగాంచింది. నల్ల మిరియాలు కఫం మరియు శ్లేష్మం మీద దాడి చేసితక్షణ ఉపశమనం ఇస్తుంది. ఇది నాసికా రంధ్రాల ద్వారా శ్లేష్మం శరీరం నుండి బయటపడటానికి సహాయపడుతుంది. ఇది శరీరం త్వరగా నయం కావడానికి సహాయపడుతుంది.
 
 
5. పెప్టిక్ అల్సర్ మరియు హూపింగ్ దగ్గు: పెప్టిక్ అల్సర్ మరియు గ్యాస్ట్రిక్ శ్లేష్మంతో బాధపడుతున్న రోగులకు నల్ల మిరియాలు ప్రయోజనకరంగా ఉంటాయని అధ్యయనాలు చూపించాయి. యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ మరియు యాంటీ ఆక్సిడెంట్ లక్షణాలు కలిగి  ఉబ్బసం మరియు నిరంతర దగ్గు వంటి శ్వాసకోశ వ్యాధులకు చికిత్స చేయడానికి కూడా సహాయపడతాయి.
 
 
6. యాంటీ-ఆక్సిడెంట్ లక్షణాలు: నల్ల మిరియాలు యొక్క యాంటీ-ఆక్సిడెంట్ లక్షణాలు ఫ్రీ రాడికల్స్ యొక్క ప్రభావాలను ఎదుర్కోవటానికి సహాయపడతాయిహృదయ సంబంధ వ్యాధులతో విజయవంతంగా పోరాడటానికి మరియు క్యాన్సర్ వంటి ప్రాణాంతక వ్యాధులను ఎదుర్కోవటానికి సహాయపడతాయి. ఇంకాశరీరానికి అకాల వృద్ధాప్య పరిస్థితులైన మాక్యులార్ డీజెనరేషన్మచ్చలుముడతలు మొదలైన వాటితో పోరాడటానికి ఇది సహాయపడుతుంది. నల్ల మిరియాలు జ్ఞాపకశక్తిని పెంచుతాయని అధ్యయనాలు నిరూపించాయి.
 

మిరియాలతో ఇలా చేస్తే జలుబు తగ్గి ఇమ్యూనిటీ కూడా పెరుగుతుంది

samayam telugu

పావుటీ స్పూన్ మిరియాలను తీసుకోండి.. వీటిని నెయ్యిలో దోరగా వేయించండి.. వాటిని తినాలి. వీటిని తిన్న వెంటనే గోరు వెచ్చని పాలను తాగాలి. ఇలా రెగ్యులర్‌గా చేస్తుంటే జలుబు త్వరగా తగ్గుతుంది. మిరియాలని అలానే తినడం ఇష్టం లేకపోతే.. వాటిని పొడిలా చేయాలి.. ఆ పొడిని గోరువెచ్చని పాలల్లో కలిపి తాగాలి. వీటితో పాటు.. నిమ్మరసం మూడు టీ స్పూన్ల తేనె మిక్స్ చేసి రోజులో ఉదయం, సాయంత్రం తీసుకుంటే జలుబు తగ్గుతుంది.పసుపు పాలు..వీటితో పాటు గోరువెచ్చని పాలల్లో పసుపు కలిపి ఆ పాలని తాగాలి. ఇలా తాగడం వల్ల కూడా జలుబు, జ్వరం నుంచి ఉపశమనం కలుగుతుంది.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime