థైరాయిడ్

థైరాయిడ్తో బాధపడుతున్నప్పుడు మీరు తినవలసిన 5 ఆహార పదార్థాలు
హైపోథైరాయిడిజం లేదా థైరాయిడ్ పనిచేయకపోవడం వలన భారతదేశంలో ప్రతి 10 మందిలో 1 మంది బాధపడుతున్నారు. మీ మెడలో ఉన్న కొద్దిగా సీతాకోకచిలుక ఆకారపు గ్రంథి మిమ్మల్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచడంలో చాలా ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తుంది. థైరాయిడ్ పనిచేయకపోవటానికి మూల కారణం హార్మోన్ల అసమతుల్యత. మీ శరీరం తగినంత థైరాయిడ్ హార్మోన్లను తయారు చేయలేకపోయినప్పుడు ఇది సంభవిస్తుంది. అలసటబరువు తగ్గడంజుట్టు రాలడం థైరాయిడ్ యొక్క కొన్ని సాధారణ లక్షణాలు. 
 
మీరు థైరాయిడ్తో బాధపడుతున్నప్పుడు క్రింది రకాల ఆహారాన్ని తినడం చాలా ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది.
 
1.బ్రెజిల్ కాయలు:
Brazil nut, Brazilian Nuts, ब्राजील नट - Dry Fruits House ...
క్రంచీ మరియు రుచికరమైనబ్రెజిల్ గింజలు సెలీనియంతో నిండి ఉంటాయిఒక బ్రెజిల్ గింజలో 68 నుండి 91 మైక్రోగ్రాముల (ఎంసిజి) సెలీనియం ఉంటుంది. ప్రతిరోజూ 2-4 బ్రెజిల్ గింజలను తీసుకోవడం  మీ శరీరానికి కావలసిన రోజువారీ సెలీనియం అవసరం తీరుస్తుంది. సెలీనియంముఖ్యంగా బ్రెజిల్ గింజ నుండి చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని ఒక అధ్యయనం సూచిస్తుంది.
2.అవోకాడో
Avocado 101 | Everything You Need To Know « Clean & Delicious 
అవోకాడో అనేది ఫైటోన్యూట్రియెంట్ అధికంగా ఉండే పండు. ఈ పండు పొటాషియం ఇతర సూక్ష్మపోషకాల యొక్క గొప్ప మూలంఇది రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రించడానికి మరియు థైరాయిడ్ గ్రంథి యొక్క మెరుగైన పనితీరు కోసం హార్మోన్ల సమతుల్యతను కాపాడుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.
3.డార్క్ ఆకుకూరలు
 
Health Benefits of Dark Leafy Green Vegetables
ముదురు ఆకు ఆకుపచ్చ కూరగాయలు శరీరంలో ఇన్ఫ్లమేషన్ ను తగ్గించడానికి సహాయపడతాయి. ఈ కూరగాయలు శక్తివంతమైన యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు కెరోటినాయిడ్లతో నిండి ఉంటాయిఇవి శరీరానికి ఎటువంటి ఫ్రీ రాడికల్ నష్టం జరగకుండా చేస్తాయి.
4. చేపలు:
 
Indian Salmon / Rawas - Small (Whole) Fish - Fresh Fish - Mumbai's ...
సాల్మన్ట్రౌట్ట్యూనాలేదా సార్డినెస్ వంటి చేపలు ఒమేగా –3 కొవ్వు ఆమ్లాలతో సమృద్ధిగా ఉంటాయిఒమేగా –3 కొవ్వు ఆమ్లాలు ఇన్ఫ్లమేషన్ తగ్గించడానికిరోగనిరోధక శక్తిని పెంపొందించడానికి మరియు గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి సహాయపడతాయి. చేపలు సెలీనియం యొక్క మంచి మూలం.
5. గుడ్లు
ప్రతి రోజూ గుడ్డు తినడం ఆరోగ్యకరమా ...
 గుడ్లుముఖ్యంగా అయోడిన్ మరియు సెలీనియం యొక్క గొప్ప వనరులుఇవి థైరాయిడ్ సహాయక పోషకాలు. ఒక గుడ్డులో 20 శాతం సెలీనియం ఉంటుంది మరియు థైరాయిడ్ గ్రంథి యొక్క మెరుగైన పనితీరు కోసం మీ శరీరానికి 15 శాతం అయోడిన్ అవసరం. ఇది కాకుండాగుడ్లు ప్రోటీన్ మరియు టైరోసిన్ యొక్క అద్భుతమైన మూలం.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime