తేనె (షాహద్) – ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు


Benefits of Honey (shahad) – Weisheithome
తేనె వల్ల అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని తెలుసా?. కొన్ని ప్రయోజనాలను చూద్దాం:
తేనె చెడిపోకుండా నెలల తరబడి నిల్వ చేయవచ్చు మరియు దాని షెల్ఫ్ జీవితం గురించి ఎప్పుడూ ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు.
తేనె యొక్క అసాధారణ ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:
1. అలెర్జీ లక్షణాలను తొలగించండి: అలెర్జీ, రన్నింగ్ నోసే/నడుస్తున్న ముక్కు మరియు దురద కళ్ళతో బాధపడుతున్నారాతేనె యొక్క సహజ శోథ నిరోధక ఏజెంట్లు ప్రతిరోధకాలను ఉత్పత్తి చేస్తాయిఇవి కాలక్రమేణా అలెర్జీకి వ్యతిరేకంగా గొప్ప రక్షణను పెంచుతాయి.
2. మీ శక్తిని పెంచుతుంది: ఉదయాన్నే తేనె తినండి రోజును పూర్తి శక్తితో ప్రారంభించoది. తేనెలో ఉన్న గ్లూకోజ్ శీఘ్ర ప్రోత్సాహాన్ని ఇస్తుంది.
3. జ్ఞాపకశక్తికి మంచిది: తేనెలో యాంటీఆక్సిడెంట్లు కూడా ఉన్నాయిఇది మెదడు పనితీరును ప్రోత్సహించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది కాల్షియంను గ్రహించడానికి మెదడుకు సహాయపడుతుందిఇది మెమరీ పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది.
4. దగ్గును అణిచివేస్తుంది: తేనె గొప్ప దగ్గు నివారణఇది గొప్ప ఆరోగ్య ప్రయోజనాలతో శక్తితో నిండి ఉంటుంది. ఇది గొంతును రక్షించే నరాల చివరలను శాంతింపచేయడం ద్వారా గొంతును ఉపశమనం చేస్తుంది
5. బాగా నిద్రపోండి: నిద్ర సమస్యలు ఉన్నాయాతేనె శరీరాన్ని నిద్రించడానికి సహాయపడే సెరోటోనిన్ న్యూరోట్రాన్స్మిటర్ను ప్రేరేపిస్తుంది. ఒక టీస్పూన్ తేనెతో వెచ్చని టీ/పాలు  తీసుకోండి మరియు స్లీప్ మోడ్‌లోకి రావడానికి శరీరాన్ని శాంతపరచుకోండి.
6. చుండ్రుతో సహాయపడుతుంది: అధిక చుండ్రు, దురద నివారణకు  తేనె యొక్క పలుచన ద్రావణాన్ని నెత్తి పై మర్దించండి.కొన్ని గంటలు అలాగే ఉంచండి మరియు నెత్తి ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. తేనెలో లభించే యాంటీ ఫంగల్ గుణాలు చుండ్రు సమస్యలను తొలగిస్తాయి మరియు జుట్టుకు గొప్ప మాయిశ్చరైజర్‌గా కూడా పనిచేస్తాయి.
7. గాయాలు మరియు కాలిన గాయాలకు చికిత్స చేస్తుంది: గాయాలుగీతలు లేదా కాలిన గాయాలకు అద్భుతమైన ప్రథమ చికిత్సతేనె యొక్క యాంటీబయాటిక్ స్వభావం మరింత సంక్రమణతో పోరాడటానికి సహాయపడుతుంది. మనుకా తేనె అని పిలువబడే ఒక రకమైన తేనె గాయాలు మరియు కాలిన గాయాలకు గొప్ప చికిత్సగా ప్రసిద్ది చెందింది.
8. హ్యాంగోవర్లు పోగొట్టును : హ్యాంగోవర్‌ పోగొట్టటానికి శరీరం నుండి విషాన్ని తొలగించడానికి కాలేయం పనిని వేగవంతం చేయడానికి తేనె సహాయపడుతుంది. ఆల్కహాల్ తో తినే టాక్సిన్స్ అన్నీ తేనె సహాయంతో బయటకు పోతాయి.
9. క్యాన్సర్‌ను నివారించండి: క్యాన్సర్‌తో పోరాడటానికి సహాయపడే గుణాలను క్యాన్సర్ నిరోధించే లక్షణాలను తేనె కలిగి ఉంది. కణితులు మరియు క్యాన్సర్లను నివారించడానికి యాంటీ-మెటాస్టాటిక్ లక్షణాలను కలిగి ఉన్న సూపర్ ఫుడ్ ఇది.
10. రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది: యాంటీ బాక్టీరియల్ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్ ఏజెంట్లను కలిగి ఉన్న తేనెను క్రమం తప్పకుండా తీసుకోవడం మీ శరీరాన్ని శుభ్రపరుస్తుంది మరియు మంచి రోగనిరోధక శక్తిని మెరుగుపరుస్తుంది.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime