కొబ్బరి నీరు

iTi Tropicals offers coconut water | 2020-02-28 | Food Business News

చిన్న పిల్లలు నుండి గర్భిణీ స్త్రీలు, వృద్ధుల వరకు, ప్రతి ఒక్కరూ కొబ్బరి నీళ్ళు తాగవచ్చు (డాక్టర్ వద్దని చెప్పితే తప్ప) కొబ్బరి నీరు తీపి, గింజ లాంటి రుచికలిగి  చాలా రిఫ్రెష్ మరియు ఓదార్పునిస్తుంది, వేసవిలోహాయి నిస్తుది. రోజు ప్రారంభం  ఒక గ్లాస్ కొబ్బరి నీరు తో ప్రారంబించిన  అనేక ప్రయోజనాలు కలవు. క్రీడా పానీయం, కోలా డ్రింక్, పంచదార ప్రీమిక్స్  లేదా పండ్ల  రసం కంటే మన  శరీరంనకు  కొబ్బరి నీరు ఆరోగ్యకరమైనది.

పోషక విలువలు:

లేత కొబ్బరి నీళ్ళ విటమిన్లు, ఎలెక్ట్రోలైట్స్, ఖనిజాలు, అమైనో ఆమ్లాలు, ఎంజైములు, పైటో హార్మోన్లు ; సైటోకైనిన్స్ తో నిండిఉండును. ఇది నాలుగు అరటికాయ ల  కంటే ఎక్కువ పొటాషియం కలిగి కేలరీలు,  కొవ్వు లేకుండా సులభంగా జీర్ణం అగును.

కొబ్బరి నీటి యొక్క అద్భుతమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు:

1. తక్కువ కేలరీల పానీయం: ప్రాసెస్ చేసిన పండ్ల రసం, ఎరేటెడ్ పానీయాలు మరియు పానీయాలకు కొబ్బరి నీరు ఆరోగ్యకరమైన ప్రత్యామ్నాయం.

2. జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది: కొబ్బరి నీరు ఫాస్ఫేటేస్, డయాస్టేస్, ఫోలిక్ ఆమ్లం మరియు ఇతర ఎంజైమ్‌ల యొక్క అద్భుతమైన మూలం, ఇది ఆహారం జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది.

3. డీహైడ్రేషన్ ఉన్న వ్యక్తి (విరేచనాలు, విరేచనాలు లేదా కలరా యొక్క ఫలితం) కొబ్బరి నీటి నుండి ఎంతో ప్రయోజనం పొందవచ్చు. శరీరంలో కోల్పోయిన ఎలక్ట్రోలైట్ మరియు ప్లాస్మా సమతుల్యతను పునరుద్ధరించడం ద్వారా కొబ్బరి నీరు పనిచేస్తుంది.

4. చర్మ వృద్ధాప్యాన్నిఅరికట్టుతుంది.: సైటోకిన్స్ మరియు లారిక్ ఆమ్లం యాంటీ ఏజింగ్ లక్షణాలను కలిగి ఉంటాయి. ఇవి చర్మం యొక్క పిహెచ్ బ్యాలెన్స్ ను నిర్వహిస్తాయి. కొబ్బరి నీరు లారిక్ ఆమ్లం మరియు సైటోకిన్ల యొక్క గొప్ప మూలం. కొబ్బరి నీరు చర్మం యొక్క సహజ ప్రకాశాన్ని పునరుద్ధరించడానికి సహాయపడుతుంది. కొబ్బరి నీరు దద్దుర్లు మరియు చర్మ వ్యాధుల నుండి చర్మాన్ని బాగా పోషిస్తుంది మరియు రక్షిస్తుంది.

5. కొబ్బరి నీళ్ళు తాగండి, నిరాశను మరచిపోండి: రిబోఫ్లేవిన్, పాథోజెనిక్ ఆమ్లం మరియు థియామిన్ ఒక వ్యక్తిలో నిరాశ మరియు ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి సహాయపడే ట్రిపుల్ హీలింగ్ విటమిన్లు. ఈ ముఖ్యమైన విటమిన్లు కొబ్బరి నీటి లో ఉన్నందున, కొబ్బరి నీరు మీ మానసిక స్థితిని పెంచుతుంది.

6. బరువు తగ్గుదల : తక్కువ కేలరీల పానీయం కావడంతో, కొబ్బరి నీరు కొన్ని అదనపు కిలోలు కోల్పోవాలనుకునే వారికి ఆరోగ్యకరమైన ఎంపిక.

7. ఆరోగ్యకరమైన ఎముకలు సహజమైన మార్గం: కొబ్బరు నీరు కాల్షియం యొక్క అద్భుతమైన మూలం. కొబ్బరి నీరు మీ ఎముకలను బలంగా మరియు ఆరోగ్యంగా ఉంచుతుంది.

8. కిడ్నీ రాళ్ళ నివారణ : కొబ్బరి నీరు మూత్రపిండాల రాళ్ల సమస్యను పరిష్కరించడానికి సహజమైన మార్గం. కొబ్బరి నీటిలో పొటాషియం పుష్కలంగా ఉంటుంది. అందువల్ల, ఇది మూత్రపిండాల రాళ్లను కరిగించడంలో సహాయపడటమే కాకుండా, పరిస్థితి (కిడ్నీ స్టోన్స్) పునరావృతం కాకుండా చూస్తుంది.

9. ఆరోగ్యకరమైన రక్తపోటు: అధిక రక్తపోటు ఉన్నవారికి కొబ్బరి నీరు చాలా అవసరం. విటమిన్-సి తో పాటు ఖనిజాలు (పొటాషియం మరియు మెగ్నీషియం) రక్తపోటు ఆరోగ్యకరమైన పరిమితుల్లో ఉండేలా చూస్తుంది.

10. ఇతర ప్రయోజనాలు:

·  కొబ్బరి నీటిలో ఉండే మెగ్నీషియం మైగ్రేన్లు ఉన్నవారికి రక్షకుడిగా పనిచేస్తుంది.

·  పొటాషియం యొక్క గొప్ప మూలం కొబ్బరి నీరు. ఇది  కండరాల తిమ్మిరిని తగ్గించడానికి సహాయపడుతుంది.

·   పొడవైన, ఆరోగ్యకరమైన మరియు మెరిసే జుట్టును కలిగిస్తుంది.ఇది నెత్తిని హైడ్రేట్ చేస్తుంది, తద్వారా జుట్టుకు అవసరమైన పోషణ లభిస్తుంది.

·   చక్కెర మరియు కేలరీలు తక్కువగా ఉండటం వలన, డయాబెటిక్ రోగులకు కొబ్బరి నీరు అద్భుతమైన నివారణ.

%d bloggers like this: