కలబంద(అలోవీర)

కలబందతో రక్తశుద్ధి - Nellore App

వేలాది సంవత్సరాలుగా వాడుకలో ఉన్న అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఔషధ మొక్కలలో కలబంద ఒకటి. చర్మ గాయాల చికిత్సకు ఇది చాలా ప్రసిద్ది చెందింది. ఇది ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది. చిన్న కాండం మెరిసే మొక్క దాని ఆకులలో తేమను నిల్వ చేస్తుంది మరియు  ఔషధ, సౌందర్య మరియు ఆహార పరిశ్రమలలో విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది. కలబంద కాండంలోని జెల్‌లో బయోయాక్టివ్ సమ్మేళనాలు అనగా విటమిన్లు, యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు అమైనో ఆమ్లాలు ఉంటాయి

కలబంద యొక్క కొన్ని ముఖ్యమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు:

1.ఇది యాంటీ బాక్టీరియల్ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్ లక్షణాలను కలిగి ఉంది:

కలబందలో పాలీఫెనాల్స్ అని పిలువబడే అత్యంత ప్రయోజనకరమైన యాంటీఆక్సిడెంట్లు ఉన్నాయి. ఈ పాలీఫెనాల్స్, అలాగే కలబందపై కనిపించే ఇతర సారూప్య సమ్మేళనాలు మానవులలో బాక్టీరియల్ ఇన్ఫెక్షన్ల పెరుగుదలను నిరోధించగలవు.

2.కోతలు మరియు కాలిన గాయాలను నయం చేయడంలో సహాయపడుతుంది:

చర్మంపై కలబంద జెల్ వేయడం ద్వారా ఔషధంగా కూడా ఉపయోగించవచ్చు. పుండ్లు, కోతలు మరియు కాలిన గాయాల చికిత్స కోసం ఇది పురాతన కాలం నుండి ఉపయోగించబడింది. ఇది సన్ బర్న్స్,  మొదటి మరియు రెండవ డిగ్రీ కాలిన గాయాలలో కూడా ఉపయోగించవచ్చు.

3. దంత ఫలకాన్ని నివారిస్తుంది: దంత క్షయం, చిగుళ్ల నోటి ఇన్ఫెక్షన్ల నుండి బయటపడటానికి ఉత్తమమైన మార్గాలలో ఒకటి, దంతాలపై బ్యాక్టీరియా బయోఫిల్మ్స్ అయిన ఫలకం ఏర్పడటాన్ని నివారించడం. దంత ఫలకం యొక్క సమస్యలను తగ్గించడంలో కలబంద ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది.

4. క్యాన్సర్ పుండ్ల చికిత్సలో సహాయాలు: నోటి పూతలు  లేదా క్యాన్సర్ పుండ్ల చికిత్స లో కలబంద జెల్ వాడతారు. కలబంద జెల్ క్యాన్సర్ పుండ్ల యొక్క వైద్యం ప్రక్రియను వేగవంతం చేయడంలో సహాయపడుతుందని అనేక అధ్యయనాలు చూపిస్తున్నాయి.

5. మలబద్దకాన్ని తగ్గిస్తుంది: కలబంద యొక్క రబ్బరు పాలు మలబద్ధకం చికిత్సలో ప్రయోజనకరంగా ఉంది. రబ్బరు పాలు ఆకు చర్మం క్రింద అంటుకునే పసుపు అవశేషాలు మరియు అలోయిన్ మరియు బార్బలోయిన్‌లను కలిగి ఉంటాయి, ఇది సమర్థవంతమైన రబ్బరు ప్రభావాన్ని అందిస్తుంది.

6. చర్మం ముడుతలు ఏర్పడకుండా నిరోధిస్తుంది: కలబంద జెల్ వృద్ధాప్య ప్రక్రియను మందగించడంలో సహాయపడుతుంది. కలబంద జెల్ను క్రమం తప్పకుండా ఉపయోగించడం కొల్లాజెన్ ఉత్పత్తిని పెంచడంలో సహాయపడుతుంది మరియు క్రమం తప్పకుండా ఉపయోగించిన మూడు నెలల్లో చర్మ స్థితిస్థాపకతను మెరుగుపరుస్తుంది.

7. రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది: కలబందను డయాబెటిస్‌కు సంప్రదాయ నివారణగా ఉపయోగిస్తారు.  కలబంద ఇన్సులిన్ సున్నితత్వాన్ని పెంచడంలో అలాగే రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను నిర్వహించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది టైప్ 2 డయాబెటిస్తో బాధపడుతున్న అనేక జంతువులలో మరియు మానవులలో ఉపయోగించబడింది మరియు ఫలితాలు దీనిని ప్రత్యామ్నాయ చికిత్సా ఎంపికగా పరిగణించేంతగా ఆకట్టుకుంటాయి.

ఈ ప్రయోజనాలతో పాటు, కలబంద రసం బరువు నిర్వహణ కు  మార్గంగా పరిగణించబడుతుంది, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా అధిక బరువు ఉన్నవారు  బాగా ఇష్టపడే ఎంపికగా మారింది..

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime