ఆల్కహాల్

ఇది శరీరాన్ని ఎలా పాడు చేస్తుంది?

Image result for Alcohol - How Does It Spoil Body? 
అధికంగా తాగేవారు లేదా తరచూ మద్యం సేవించేవారు  మద్యం వల్ల కలిగే హానికరమైన ప్రభావాల గురించి లేదా అది శరీరాన్ని ఎలా ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుందో తెలుసుకోవాలి. త్రాగినప్పుడుఆల్కహాల్ రక్తంలో కలిసిపోతుంది మరియు శరీరమంతా పంపిణీ అవుతుంది.
ఆల్కహాల్ వినియోగం అనేక శారీరక మరియు మానసిక మార్పులకు కారణం కావచ్చుఇది శరీరానికి హాని కలిగిస్తుంది. మద్యం తీసుకోవడం వల్ల చాలా దీర్ఘకాలిక ప్రభావాలు ఉన్నాయి మరియు  ఆరోగ్యాన్ని చాలా ప్రమాదంలో పడేస్తాయి.

ఆల్కహాల్ శరీరంలోని వివిధ భాగాలను ప్రభావితం చేసే మార్గాలు:
1.విసర్జన వ్యవస్థ Excretory system:

అధికంగా మద్యం సేవించడం వల్ల క్లోమం దాని పనితీరుకు ఆటంకం కలిగించే విష పదార్థాలను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఫలితంగాప్యాంక్రియాటైటిస్ లేదా ప్యాంక్రియాస్ వాపు వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇది క్లోమం ను  నాశనం చేయును. ఆల్కహాల్ కాలేయాన్ని తీవ్రంగా ప్రభావితం చేస్తుంది. అధికంగా ఆల్కహాల్ తీసుకోవడం ఆల్కహాలిక్ హెపటైటిస్‌కు దారి తియును మరియు కామెర్లు కలుగును. క్రానిక్ కాలేయ ఇన్ఫ్లమేషన్, సిరోసిస్‌కు కారణం కావచ్చు. మచ్చ(scar) కణజాలం కాలేయాన్ని నాశనం చేస్తుంది. కాలేయం మరియు ప్యాంక్రియాస్ సరిగా పనిచేయనప్పుడుహైపోగ్లైసీమియా వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. దెబ్బతిన్న క్లోమం అసమతుల్య రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలకు కారణం కావచ్చు, ఇది తీవ్రమైన ఆందోళన కలిగించే విషయం .
2. కేంద్ర నాడీ వ్యవస్థ Central nervous system:
ఆల్కహాల్ శరీరం గుండా ప్రయాణిస్తుంది మరియు త్వరగా మెదడు మరియు కేంద్ర నాడీ వ్యవస్థ లేదా సిఎన్ఎస్ యొక్క ఇతర భాగాలకు చేరుకుంటుంది. ఇది మందకొడిగా మాట్లాడటానికి దారితీయవచ్చు మరియు మాట్లాడటం కష్టమవుతుంది. సమతుల్యత మరియు సరిగ్గా నడవగల సామర్థ్యంతో పాటు మొత్తం శరీర సమన్వయం ప్రభావితమవుతుంది. అతిగా తాగడం వల్ల స్పష్టంగా ఆలోచించే సామర్థ్యం​​ప్రేరణ నియంత్రణ మరియు జ్ఞాపకాలు ఏర్పడే సామర్థ్యo తగ్గుతుంది. దీర్ఘకాలిక మద్యపానం మెదడు యొక్క ఫ్రంటల్ లోబ్లను తగ్గిస్తుంది. ఆల్కహాల్ వల్ల నొప్పి కలిగి నాడీ వ్యవస్థకు నష్టం కలుగును. అవయవాలలో అసాధారణ అనుభూతులు మరియు తిమ్మిరి కలిగిస్తుంది.
3. జీర్ణవ్యవస్థ Digestive system:

ఆల్కహాల్ జీర్ణవ్యవస్థను నష్టపరుస్తుంది. ఆల్కహాల్ నోటి నుండి పెద్దప్రేగు వరకు మొత్తం జీర్ణవ్యవస్థను ప్రభావితం చేస్తుంది మరియు అధికంగా తాగడం జీర్ణవ్యవస్థ యొక్క భాగాలను నాశనం చేస్తుంది.
4. అవయవ నష్టం Organ damage:
 ఆల్కహాల్ లాలాజల గ్రంథులు  దెబ్బతినును.ఇది నాలుక మరియు నోటిలో చికాకు irritation ను కలిగిస్తుంది. చిగుళ్ల వ్యాధిదంత వ్యాధి లేదా దంత క్షయం సంభవించవచ్చు. అన్నవాహిక లేదా ఆహార పైపులోని పుండ్లుయాసిడ్ రిఫ్లక్స్ మరియు గుండెల్లో మంట కలుగును. అధికంగా తాగడం వల్ల కడుపు పూత మరియు కడుపు పొర యొక్క వాపు కూడా సంభవించును.
ప్యాంక్రియాస్ వాపు జీర్ణక్రియ ప్రక్రియకు సహాయపడే సామర్థ్యాన్ని దెబ్బతీస్తుంది మరియు సమర్థవంతమైన జీవక్రియను దెబ్బ తియును.. అతిగా మద్యo సేవించటం జీర్ణవ్యవస్థకు నష్టం వాటిల్లి  విరేచనాలువాయువుఉదర సంపూర్ణత abdominal fullness సంభవిoచును..
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime