ఆపిల్ పండు

Apple - Eating Time -ఆపిల్ పండు ఏ వేళలో ...
 
 
ఆపిల్‌ మనల్నిఆరోగ్యంగాఉంచుతుంది. రోజుకుఒకఆపిల్వైద్యుడినిదూరంగాఉంచుతుందిఅనేది పురాతన వెల్ష్సామెత. ఆపిల్వాస్తవానికిఆరోగ్యప్రధాయని. .
 
స్వీడన్లోనిఉమియావిశ్వవిద్యాలయంలోఇటీవలనిర్వహించినఒకఅధ్యయనంప్రకారంఆపిల్యొక్కయాంటీబాక్టీరియల్లక్షణాలుదానిలోనిఅధికవిటమిన్సికంటెంట్తో కలసి  న్యుమోనియా,  పిరితిత్తులవ్యాధులకు  వ్యతిరేకంగారోగనిరోధకశక్తినిపెంపొందించడానికిసహాయపడుతుందిఆపిల్ప్రపంచంలోఅత్యధికంగాపండించే మరియువినియోగించేపండ్లలోఒకటి. దీనిలో యాంటీఆక్సిడెంట్లుమరియుడైటరీఫైబర్,పోషకాలుసమృద్ధిగాకలవు.
 
ఆపిల్తినడంవల్లపెద్దదుష్ప్రభావాలులేవుఏదేమైనాకొన్నిఇటీవలిఅధ్యయనాలుఆపిల్లోఆమ్లస్థాయికాలక్రమేణాపెరిగిందనిమరియుఆపిల్విత్తనాలలోసైనైడ్అనేవిషంఉందనిసూచిస్తున్నాయికానీఇవిఅన్ని తప్పుసాగుఫలితాలేఆపిల్ మీఆరోగ్యాన్నిసుసంపన్నంచేస్తుంది మరియుమీశ్రేయస్సునుపెంచుతుంది. ఆపిల్యొక్కకొన్నిప్రధానఆరోగ్యప్రయోజనాలుఇక్కడఉన్నాయి.
 
ఆపిల్కరిగేఫైబర్కలిగిఉంటుందిఇదిమీకొలెస్ట్రాల్స్థాయిలనుతగ్గించడంద్వారాగుండెకుసహాయపడుతుందిఅంతేకాకఆపిల్యొక్కచర్మంలోపాలీఫెనాల్స్వంటియాంటీఆక్సిడెంట్లుఉంటాయిఅవిమీరక్తపోటునుఅదుపులోఉంచుతాయిఆరోగ్యకరమైనహృదయాన్నినిర్ధారిస్తాయి.
 
ఆపిల్  లోనియాంటీఆక్సిడెంట్లుమీపిరితిత్తులనుబాహ్యవాతావరణంవల్లకలిగేనష్టంనుండిరక్షిస్తాయి.అలెర్జీ సీజన్  లో  మీపిరితిత్తులకణజాలంఎర్రబడినప్పుడుఆపిల్చర్మంలోఉన్నఫ్లేవనాయిడ్క్వెర్సెటిన్మీరోగనిరోధకశక్తినిబలపరుస్తుందిమరియువాపును తగ్గిస్తుంది.
 
ఆపిల్లోనీటిపరిమాణంచాలాఎక్కువకనుకఇదిమీకడుపునితక్కువకేలరీలలోనింపుతుందిఇదిబరువుతగ్గడానికిసహాయపడుతుందిఅలాగేవండర్ఫ్రూట్లోనిఅధికఫైబర్కంటెంట్మంచిబరువుతగ్గించేఏజెంట్గాచేస్తుందిఫైబర్మీజీర్ణసామర్థ్యాన్నితగ్గిస్తుందిమరియుతక్కువకేలరీలతోకడుపు నిండినఅనుభూతినికలిగిస్తుంది.
 
ఆపిల్లోనిపాలిఫెనాల్స్డయాబెటిస్కారణంగామీబీటాకణాలుమరియుక్లోమంలోనికణజాలాలనుదెబ్బతినకుండాకాపాడుతుందిమనశరీరంలోఇన్సులిన్ఉత్పత్తికిబీటాకణాలుకారణంటైప్ –2డయాబెటిస్ఉన్నవారురోజుకుకనీసంఒకఆపిల్తినాలనిసిఫార్సుచేస్తారు.
 
ఆపిల్ యొక్క మొత్తం పోషక కూర్పు శరీరానికి అవసరమైన అన్ని వస్తువులను కలిగి ఉంటుంది. సుమారు 200 గ్రాముల మధ్యస్థ పరిమాణంలో ఉండే ఆపిల్‌లో 95 కేలరీలు ఉన్నాయిఇందులో పిండి పదార్థాలుఫైబర్పొటాషియంవిటమిన్ సి మరియు విటమిన్ కె ఉన్నాయి. ఈ పోషకాలు మరియు సూక్ష్మపోషకాలు కాకుండా ఆపిల్‌లో మెగ్నీషియంరాగి మరియు ఇనుము కూడా ఉన్నాయి. ఆపిల్ యొక్క చర్మం కూడా ఫైబర్ యొక్క మంచి మూలం. కాబట్టిదీనిని పై తొక్కతో తినడం మంచిది.
 
యాపిల్ విత్తనాల్లో సైనైడ్
 

యాపిల్ గింజల్లో అమిగ్డలిన్ అని ఒక రసాయనం ఉంటుంది. అది మన శరీరంలో జీవక్రియ వల్ల విరగ్గొట్టబడి, అత్యంత విషపూరితమైన హైడ్రోజన్ సైనైడ్‌గా మారుతుంది. ఆ హైడ్రోజన్ సైనైడ్ అధిక మోతాదులో శరీరంలో చేరితే కొద్ది నిమిషాల్లోనే మనిషిని చంపగలదు.

నమలకుండా మింగిన గింజలోనుంచి అమిగ్డలిన్ విడుదలవ్వదు. తినేడప్పుడు పోరబాటున ఒకటి రెండు గింజలు నమిలినా సమస్య ఏమీ ఉండదు. యాపిల్ రకాన్ని బట్టి కొన్ని వందల నుంచి వేల గింజలు పనికట్టుకుని నమిలి మింగితే తప్ప మనకి విషప్రభావం కనిపించదు.

%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime