బీకామ్

అంబేద్కర్ ఓపెన్ యూనివర్సిటీ నుంచి బీకామ్ పూర్తిచేశాను. ఇప్పుడు నాకు అందుబాటులో ఉన్న ఉన్నత విద్య, ఉద్యోగావకాశాల గురించి చెప్పండి?

బీకామ్ తర్వాత ఉన్నత విద్య పరంగా ఎంకామ్‌లో చేరొచ్చు. ఈ కోర్సు అన్ని వర్సిటీలు, కాలేజీల్లో అందుబాటులో ఉంది. ఇందులో ప్రవేశాలకు వర్సిటీలు ప్రవేశ పరీక్షలు నిర్వహిస్తాయి. సదరు ఎంట్రెన్స్ టెస్టులో మంచి ర్యాంకు పొందితే క్యాంపస్ కాలేజీల్లో ఎంకామ్ పూర్తి చేసే అవకాశం దక్కుతుంది. ఎంకామ్‌లో చేరడం ఇష్టం లేని వాళ్లు ఎంబీఏ వైపు వెళ్లొచ్చు. దీనికి రాష్ట్ర స్థాయిలో నిర్వహించే ఐసెట్‌కు హాజరవ్వాల్సి ఉంటుంది. ఎంబీఏ, ఎంకామ్ చదివే ఆర్థిక స్థోమత లేకుంటే.. టాలీ, అకౌంటింగ్ తదితర షార్ట్‌టర్మ్ కోర్సులను నేర్చుకోవచ్చు. ఎంకామ్ పూర్తి చేసిన వారికి అకౌంట్స్, బోధనా రంగంలో ఉపాధి అవకాశాలు లభిస్తున్నాయి. ఎంబీఏ పూర్తిచేసిన వారికి ఫైనాన్స్, మార్కెటింగ్‌తోపాటు పలు విభాగాల్లో ఉద్యోగ అవకాశాలు ఉంటాయి.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime