ఆర్గానిక్ కెమిస్ట్రీ

ఉద్యోగ అవకాశాలు

  1. కెమిస్ట్రీ విద్యార్థులకు ప్రస్తుతం జాబ్ మార్కెట్‌లో అనేక అవకాశాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ప్రధానంగా కెమికల్ లేబొరేటరీస్, క్లినికల్ లేబొరేటరీస్, హెల్త్‌కేర్ ఇండస్ట్రీ, ఫార్మా ఇండస్ట్రీ, ఫోరెన్సిక్ ల్యాబ్స్, ఫెర్టిలైజర్ కంపెనీల్లో అవకాశాలు లభిస్తున్నాయి. బ్యాచిలర్ డిగ్రీ ఉత్తీర్ణతతో కెమిస్ట్, ఫార్మా అసిస్టెంట్, ల్యాబ్ అసిస్టెంట్, క్లినికల్ రీసెర్చ్ స్పెషలిస్ట్, రేడియాలజిస్ట్, ఫార్మాస్యుటికల్ సేల్స్ ఎగ్జిక్యూటివ్ వంటి ఉద్యోగాలు సొంతం చేసుకోవచ్చు. వీరికి నెలకు రూ.25వేల వరకు వేతనం లభిస్తుంది.  
  2. పీజీ ఉత్తీర్ణతతో ఆర్గానిక్ కెమిస్ట్రీ విభాగంలో సేంద్రీయ వ్యవసాయ ఎరువుల కంపెనీలు, ఫుడ్ ప్రాసెసింగ్ సంస్థలు, ప్యాకేజ్డ్ ఫుడ్ సంస్థల్లో అవకాశాలు లభిస్తాయి. అదే విధంగా రీసెర్చ్ ల్యాబ్స్‌లోనూ కెరీర్ సొంతం చేసుకోవచ్చు. మీ విషయంలో కోర్సు ఉత్తీర్ణత తర్వాత బాగా గ్యాప్ వచ్చినందున.. ముందుగా ఈ విభాగంలో తాజా పరిణామాలపై దృష్టిసారించండి. తాజా నైపుణ్యాలు పెంచుకునేందుకు కృషిచేయాలి. ముఖ్యంగా ఆర్గానిక్ కెమిస్ట్రీలో ఇప్పుడు పలు కొత్త పద్ధతులు అమలవుతున్నాయి. ఎన్విరాన్‌మెంటల్ ప్రొటెక్షన్, బయో సిరామిక్స్ వంటి షార్ట్ టర్మ్ కోర్సులు చేయడం ద్వారా ఉద్యోగావకాశాలు సొంతం చేసుకోవచ్చు.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime