లైబ్రరీ సైన్స్

లైబ్రరీ సైన్స్ కోర్సులో చేరేందుకు కనీస అర్హత..ఇంటర్మీడియెట్. ఇంటర్ అర్హతతో లైబ్రరీ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ సైన్స్లో సర్టిఫికెట్ కోర్సును పూర్తి చేయొచ్చు. కోర్సు కాల వ్యవధి ఆరు నెలలు. లైబ్రరీ సైన్స్కి సంబంధించి బ్యాచిలర్ ఆఫ్ లైబ్రరీ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ సైన్స్(బీఎల్ఐఎస్సీ) కోర్సు అందుబాటులో ఉంది. ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు ఈ కోర్సులో ప్రవేశానికి అర్హులు. కోర్సు వ్యవధి సంవత్సరం. దీంతోపాటు పోస్టు గ్రాడ్యుయేట్ డిప్లొమా ఇన్ డిజిటల్ ఇన్ఫర్మేషన్ మేనేజ్మెంట్(పీజీడీడీఐఎం), మాస్టర్ ఆఫ్ లైబ్రరీ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ సైన్స్(ఎంఎల్ఐఎస్సీ) కోర్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. టిస్, ఉస్మానియా, కాకతీయ, శ్రీ కృష్ణదేవరాయ, ఆంధ్ర విశ్వవిద్యాలయాలు లైబ్రరీ సైన్స్ కోర్సులను అందిస్తున్నాయి. వీటితోపాటు దేశంలో పలు ఇన్స్టిట్యూట్లు, వర్సిటీలు లైబ్రరీ కోర్సుల్లో ప్రవేశాలు కల్పిస్తున్నాయి.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime