యూకలిప్టస్ ఆయిల్

యూకలిప్టస్ ఆయిల్ వల్ల కండరాల నొప్పి తగ్గుతుంది యూకలిప్టస్ ఆయిల్ సహజ అనాలసిస్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ ధర్మాలు కలిగి ఉంటుంది. కాబట్టి కొన్ని చుక్కలు అయిన నొప్పిని వెంటనే తగ్గిస్తుంది. అలానే ఒక్కొక్క సారి మూత్రపిండా ల్లో రాళ్లు ఉంటే నొప్పి కలుగుతుంది.

ఈ బాధను కూడా తొలగించడానికి ఉపయోగపడుతుంది. యూకలిప్టస్ ఆయిల్ మూత్ర పిండాల ప్రాంతం లో ఈ నూనెను అప్లై చేస్తే మూత్రపిండా ల్లో రాళ్ల వల్ల కలిగే నొప్పి తగ్గుతుంది. అలాగే చెవి పోటు లేదా చెవి వాపు కలిగినప్పుడు చెవి చుట్టూ దీనిని వేసి మర్దన చేస్తే నొప్పి తగ్గి ఉపశమనం కలుగుతుంది. ఇందుకు కూడా యూకలిప్టస్ ఆయిల్ పని చేస్తుంది.

దగ్గు జలుబు వంటి సమస్యలకు కూడా యూకలిప్టస్ ఆయిల్ చక్కటి పరిష్కారం వస్తుంది. రాసుకోవడం వల్ల గాయాలు జ్వరం వంటివి కూడా తగ్గిపోతాయి. అంతే కాదు శ్వాస సంబంధిత సమస్యలు కూడా తొలగి పోతాయి.

పూర్తిగా ఉపశమనం లభించి నిద్ర పట్టడానికి కూడా యూకలిప్టస్ ఆయిల్ ఉపయోగ పడుతుంది పంటి సమస్యలు కనుక ఉంటే పల్లె ల్లో ఏర్పడ్డ రంధ్రాలు జింజివైటిస్ పళ్ళపై గార వంటి వ్యాధులకు కూడా ఈ నూనె బాగా పని చేస్తుంది.

ఛాతీని క్లియర్ చేయడానికి ఇది బాగా పని చేస్తుంది.. మీరు దగ్గుతున్నారా దానికి ఉపశమనం కలుగాలంటే ఈ యూకలిఫ్టస్ ఆయిల్ ని వాడండి. దోషాలను దూరంగా ఉంచండి. …
గాయాలను క్రిమిసంహారక చేయండి యూకలిఫ్టస్ ఆయిల్ తో. సులభంగా శ్వాస తీసుకోవడం కూడా జరుగుతుంది. రక్తం లో చక్కెరను నియంత్రించడానికి , జలుబు పుండ్లను ఉపశమనం చేస్తుంది. …

చాలా సంవత్సరాలుగా, యూకలిప్టస్ ఆయిల్ దగ్గు నుండి ఉపశమనం పొందటానికి ఉపయోగించబడింది. ఈ రోజు, కొన్ని ఓవర్-ది-కౌంటర్ దగ్గు మందులలో యూకలిప్టస్ నూనె వారి క్రియాశీల పదార్ధాలలో ఒకటిగా ఉంది. విక్స్ వాపోరబ్, ఉదాహరణకు, ఇతర దగ్గును అణిచివేసే పదార్ధాల తో పాటు 1.2 శాతం యూకలిప్టస్ నూనెను కలిగి ఉంటుంది. జలుబు లేదా ఫ్లూ నుండి దగ్గు లక్షణాలను తొలగించడానికి ఛాతీ మరియు గొంతుకు ప్రసిద్ధ రబ్ వర్తించబడుతుంది.

దోమలు మరియు ఇతర కొరికే కీటకాలు మన ఆరోగ్యానికి ప్రమాదకరమైన వ్యాధులను కలిగి ఉంటాయి. వారి కాటును నివారించడం మా ఉత్తమ రక్షణ. DEET స్ప్రేలు అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన వికర్షకాలు, కానీ అవి బలమైన రసాయనాలతో తయారు చేయబడ్డాయి.

DEET ను ఉపయోగించలేని వారికి సమర్థవంతమైన ప్రత్యామ్నాయంగా, చాలా మంది తయారీ దారులు తెగుళ్ళను తిప్పికొట్టడానికి బొటానికల్ సమ్మేళనాన్ని తయారు చేస్తారు. రిపెల్ మరియు ఆఫ్ వంటి బ్రాండ్లు! తెగుళ్ళను దూరంగా ఉంచడానికి నిమ్మ యూకలిప్టస్ నూనెను వాడండి.

గాయాలకు చికిత్స చేయడానికి మరియు సంక్రమణను నివారించడానికి యూకలిప్టస్ ఆకులు. ఈ రోజు పలుచన నూనెను చర్మంపై వాపుతో పోరాడటానికి మరియు వైద్యంను ప్రోత్సహించడానికి ఉపయోగించవచ్చు. మీరు యూకలిప్టస్ ఆయిల్ కలిగి ఉన్న క్రీములు లేదా లేపనాలను కొనుగోలు చేయవచ్చు. ఈ ఉత్పత్తులను ఇంట్లో చికిత్స చేయగల చిన్న కాలిన గాయాలు లేదా ఇతర గాయాలపై ఉపయోగించవచ్చు.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime