బార్టెండర్

మీరెప్పుడైనా పబ్కు లేదా బార్కి వెళ్లారా..! వెళ్లని వారు.. టీవీలు, సినిమాల్లోనైనా ఆయా దృశ్యాలను చూసి ఉంటారు. రంగు రంగుల మద్యం సీసాలను ఒక చేత్తో గాల్లోకి ఎగరేస్తూ, మరో చేత్తో పట్టుకుంటూ.. చూపరులను ఆశ్చర్యపరిచే వ్యక్తులనే బార్ టెండర్లు అంటారు. ప్రస్తుతం నగరాలు, పట్టణాల్లో కార్పొరేట్ సంస్కృతి వేగంగా విస్తరిస్తుండటంతో బార్టెండర్లకు గిరాకీ పెరుగుతోంది.
కోర్సులు: ప్రస్తుతం మన దేశంలో బార్ టెండింగ్లో స్వల్పకాలిక కోర్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఈ రంగంలో ఉన్నతస్థాయికి చేరాలనుకొనే వారు గ్రాడ్యుయేషన్ తర్వాత ఈ కోర్సులను పూర్తి చేయొచ్చు.
నైపుణ్యాలు: బార్టెండర్గా కెరీర్లో రాణించేందుకు » చక్కటి కమ్యూనికేషన్ స్కిల్స్ » కొత్త వ్యక్తులతో కలిసిపోయే స్వభావం » ఆత్మవిశ్వాసం ఉట్టిపడే బాడీ లాంగ్వేజ్ » నిత్యం ఉల్లాసంగా, ఉత్సాహంగా ఉండటం » బేవరేజెస్పై పరిజ్ఞానం » కొత్త కొత్త కాక్టెయిల్స్, మాక్టెయిల్స్ను సృష్టించగలిగే నైపుణ్యాలు ఉండాలి.
వేతనాలు: స్టార్ హోటళ్లు, పబ్బుల్లో బార్టెండర్లకు అధిక వేతనాలు లభిస్తాయి. ప్రారంభంలో నెలకు రూ.15 వేలు వరకు అందుతుంది. అనుభవం ఆధారంగా రూ.50 వేలు నుంచి రూ.80 వేల వరకు అందుకోవచ్చు.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime