టాయ్ డిజైనింగ్

భారత్తోపాటు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా టాయ్ డిజైనింగ్ రంగం విస్తరిస్తోంది. ఆట వస్తువులు, ఇతర ఆకర్షణీయ బొమ్మల రూపకల్పన, తయారీ కార్యకలాపాల్లో నిమగ్నమైన వారిని టాయ్ డిజైనర్స్ అంటారు. టాయ్ డిజైనింగ్కు సంబంధించి ఎలాంటి పూర్తిస్థాయి కోర్సులు అందుబాటులో లేవు. కొన్ని స్వల్పకాలిక కోర్సులు మాత్రం టాయ్ డిజైనర్గా స్థిరపడేందుకు కావాల్సిన నైపుణ్యాలను అందిస్తున్నాయి. ప్రస్తుతం అనేక పెద్ద కంపెనీలు టాయ్స్ తయారుచేస్తున్నాయి. దీంతో ఉద్యోగ అవకాశాల పరంగానూ టాయ్ డిజైనర్లకు ఆశాజనక పరిస్థితులుæ కనిపిస్తున్నాయి.
టాయ్స్ పట్ల ఆసక్తి, ఇష్టాన్ని టాయ్ డిజైనర్ కావాల్సిన ప్రాథమిక అర్హతలుగా పేర్కొనవచ్చు. టాయ్ డిజైనర్లు అందరినీ ఆకట్టుకునే టాయ్స్ను రూపొందించేలా ఆలోచించాలి. ఇందులో భాగంగా సీఏడీ, హ్యాండ్ డిజైన్స్పై పట్టు సాధించడం తప్పనిసరి. దీంతోపాటు కంప్యూటర్ ఆధారిత డ్రాఫ్టింగ్, డ్రాయింగ్, ఆర్కిటెక్చర్ నైపుణ్యాలను పెంపొందించుకోవాల్సి ఉంటుంది. డిజైనర్లకు టాయ్స్ తయారీకి అవసరమైన మెటీరియెల్స్పై అవగాహన ఉండాలి. ఫైన్ ఆర్ట్స్ కోర్సులు పూర్తి చేసిన వారు టాయ్ డిజైనర్స్గా స్థిరపడవచ్చు.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime