కామెంటేటర్

స్పోర్ట్స్, గేమ్స్ ఇష్టపడని వాళ్లెవరుంటారు..! కొంతమంది క్రికెట్ను ప్రాణంగా ప్రేమిస్తే… మరికొంతమంది ఫుట్బాల్ను ఆసక్తిగా చూస్తుంటారు. క్రికెట్నే తీసుకుంటే విరాట్ కోహ్లీ ఎంతలా ఆకట్టుకుంటాడో… కామెంటేటర్ సైతం ఆటగాళ్లు ఆడే షాట్ల వర్ణన, విశ్లేషణతో వీక్షకులను రంజింపచేస్తుంటాడు. క్రికెట్ కామెంటరీలో సునీల్ గవాస్కర్, హర్షా భోగ్లే, సంజయ్ మంజ్రేకర్, రమీజ్ రాజా తదితరులు ప్రాచుర్యం పొందగా…ఫుట్బాల్లో పీటర్ డ్యూరీ, డేరెక్ రే, జిమ్ బెగ్లింగ్ తదితరులు పేరు గడించారు. కామెంటేటర్గా స్థిరపడాలంటే.. ముందుగా కావాల్సిన ప్రాథమిక అర్హత… మంచి కంఠస్వరం. దీంతోపాటు కనీసం బ్యాచిలర్ డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. సంబంధిత ఆట గురించి క్షుణ్నంగా తెలుసుండాలి. వీటితోపాటు ఆయా జట్ల ఆటతీరు, ప్లేయర్ల గణాంకాలు కంఠస్తా వచ్చుండాలి. బిజినెస్ కమ్యూనికేషన్, మాస్ మీడియా, రేడియో/టీవీ బ్రాడ్ కాస్టింగ్లో బ్యాచిలర్, మాస్టర్ డిగ్రీ కోర్సులు పూర్తి చేసిన వారిలో ఎక్కువ మంది కామెంటేటర్లుగా స్థిరపడుతున్నారు.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime