హిందూమతం – ఆచారాలు

Image may contain: 5 people

హిందువులు ఆచరించే విధానాలను మూఢనమ్మకాలు అనుకుంటారు చాలామంది వాళ్లందరికీ నేను ఒకటే చెప్పదలుచుకున్న అప్పుడు ఉండే పరిస్తులను బట్టి అప్పటి జనాలకు అర్ధం అయ్యేలాగా కొన్ని ఆచారాలు పెట్టారు ప్రతి ఆచారం వెనుక ఒక శాస్త్రీయమైన కారణం ఉంది, ఇప్పటివాళ్లకు కొందరికీ అలా చెప్తే అర్ధం కాదు కదా…. అందుకే ఇలా చెప్పండి హిందూమతం గొప్పతనం తెలియచేయండి.
Science పుట్టినదే హిందూ సంప్రదాయాల నుండి.. వంటల్లో వేసే పసుపు నుండి, వాకిట్లో వేసే ముగ్గు వరకూ అంతు తెలియని విజ్ఞానం హిందూ ఆచారావ్యవహారాలలో దాగి ఉంది.
గెలీలియో 15 వ శతాబ్దంలో కనుగొన్న telescope ద్వారా నవ గ్రహాల విషయం ప్రపంచానికి తెలిసింది.. కానీ కొన్ని వేల సంవత్సరాల క్రితమే మన వాళ్ళు నవ గ్రహాలు ఉన్నాయని చెప్పి, వాటిని పూజించారు,ఇప్పటికీ పూజిస్తున్నారు కూడా
గురుత్వాకర్షణ సిద్ధాంతం ( Law of Gravitation) కనుగొన్నది న్యుటనా!? ఇది పూర్తిగా అసత్యం ఎందుకంటే ప్రాచీన భారతీయ గ్రంధాల నిండా గురుత్వాకర్షణ సిద్దాంతం గురించి ప్రస్తావించబడి వుంది.
విమానం -పుష్పకవిమానం , అశరీరవాణి -రేడియో, మాయాదర్పనం- టెలీవిజన్, దృశ్యదర్శిణి-గూగుల్, టెష్ట్ ట్యూబ్ బేబి-కౌరవులు మయసభ- 3Dహౌస్, చరకుడు శుశ్రుడు లాంటి వైద్యులు చెప్తూపోతే ఇంకా కోకొల్లలు ఎన్నో వున్నాయ్.
ఇంటి ముందు వేసే చుక్కల ముగ్గులో mathematics లోని సూత్రం దాగి ఉంది..వలయాకారపు ముగ్గులో, కేంద్రకం, electrons, neutrons, వాటి కక్ష్యలు ఉంటాయి.
పసుపు ఒక్కటి చాలు. ఎన్నో రకాల వ్యాధులు దూరంగా ఉంటాయి,
తులసి మొక్క ఉంటే చాలు.. ఇల్లు, ఒళ్ళు అంతా శుభ్రంగా ఉంటాయి.
ప్రపంచం మొత్తంనికి బట్టలు వేసుకోటం తెలియక ముందే మన భారత దేశం లో గొప్ప సంస్కృతి వెలుగొందింది హిందూ మతం అంటే తర తరాలుగా మన భారతీయుల ఒక్క ఆచారాలు అలవాట్లు మన ఆచారాలను మన సంస్కృతుని కాపాడుకోవాల్సిన బాధ్యత మన మీద ఉంది ……
హిందుత్వం అంటే ఒక మతం కాదు మన పూర్వికులు మనకు ఇచ్చిన గొప్ప జీవన విధానం …..
ఏ మతంలో నైనా మంచి,చెడు ఉంటుంది కానీ మన మతం లో90% మంచి విషయాలు ఉన్నాయ్ వాటిని సరిచేసుకుంటే హిందుత్వం అంత గొప్ప జీవన విధానం ఉంకోటి ఉండదు…..
ఆచారాలు_అంతరార్థం.
*ఆల‌యాల్లో గంట‌లు ఉండ‌డం…*
ఆల‌యాల్లో ఉండే గంట‌ను ఏడు సార్లు కొడితే మ‌న శ‌రీరంలో ఉన్న ఏడు చ‌క్రాలు ఉత్తేజం అవుతాయ‌ట‌. అంతేకాదు మెద‌డు కుడి, ఎడ‌మ భాగాలు రెండూ కొంత సేపు ఏక‌మ‌వుతాయ‌ట‌. దీంతోమ‌న మ‌న‌స్సుకు ప్ర‌శాంత‌త క‌లుగుతుంద‌ట‌. ఏకాగ్ర‌త పెరుగుతుంద‌ట‌. గంట‌ను మోగించ‌డం వ‌ల్ల ఆ ప్రాంతంలోని గాలిలో ఉండే క్రిములు నాశ‌న‌మ‌వుతాయ‌ట‌.
ఆడ‌వారు గాజులు ధరించ‌డం వెనుక‌…
ఆ గాజుల వ‌ల్ల అనారోగ్య స‌మ‌స్య‌లు రాకుండా ఉంటాయ‌ట‌. గాజులు ఎల్ల‌ప్పుడూ చేతి న‌రాల‌కు తాకుతూ ఉండ‌డం వ‌ల్ల బీపీ కూడా కంట్రోల్‌లో ఉంటుంద‌ట‌.
🍄 *పిల్ల‌ల‌కు చెవులు కుట్టించ‌డం…*
చిన్నారుల‌కు చెవులు కుట్టించ‌డం స‌హ‌జ‌మే. ప్ర‌ధానంగా ఆడ‌పిల్ల‌ల‌కు, ఆ మాట‌కొస్తే కొంత మంది మ‌గ పిల్ల‌ల‌కు కూడా చెవులు కుట్టిస్తారు. అయితే ఇలా కుట్టించ‌డం వ‌ల్ల ఆక్యుప్రెష‌ర్ వైద్యం జ‌రిగి దాంతో వారికి వ‌చ్చే అనారోగ్యాలు పోతాయ‌ట‌. ప్ర‌ధానంగా ఆస్త‌మా వంటి వ్యాధులు రావ‌ట‌.
రావి చెట్టును పూజించ‌డం…*
హిందువుల్లో అధిక శాతం మంది రావి చెట్టుకు పూజ‌లు చేస్తారు. ఈ చెట్ల‌యితే ఎక్కువ‌గా దేవాల‌యాల్లోనే ఉంటాయి. అయితే సాధార‌ణంగా చెట్ల‌న్నీ ప‌గ‌టి పూట ఆక్సిజ‌న్‌ను విడుద‌ల చేస్తే ఈ చెట్టు మాత్రం రాత్రి పూట ఆక్సిజ‌న్‌ను విడుద‌ల చేస్తుంద‌ట‌. దీంతోనే రావి చెట్టును పూజిస్తారు.
కాలి వేళ్ల‌కు మెట్టెలు ధ‌రించ‌డం…*
హిందూ సాంప్ర‌దాయంలో పెళ్ల‌యిన మ‌హిళ‌లు కాలికి మెట్టెల‌ను ధ‌రిస్తారు. ఇలా ధ‌రించ‌డం వ‌ల్ల ఆక్యుప్రెష‌ర్ వైద్యం జ‌రిగి వారి గుండె నుంచి గ‌ర్భాశ‌యానికి ర‌క్త ప్ర‌స‌ర‌ణ బాగా జ‌రుగుతుంద‌ట‌. అయితే వెండి మెట్టెలు ధ‌రిస్తే ప్ర‌కృతిలో ఉన్న పాజిటివ్ ఎన‌ర్జీ వారి శ‌రీరంలోకి ప్ర‌వేశిస్తుంద‌ట‌.
🌹 *నిద్రించేట‌ప్పుడు త‌ల‌ను ఉత్త‌రానికి పెట్ట‌క‌పోవ‌డం.*
భూమికి అయ‌స్కాంత క్షేత్రం ఉన్న‌ట్టుగానే మ‌న శ‌రీరానికి కూడా అయ‌స్కాంత క్షేత్రం ఉంటుంద‌ట‌. ఒక వేళ మ‌నం ఉత్త‌రం దిశ‌గా త‌ల‌ను పెట్టి ప‌డుకుంటే మ‌న శ‌రీరంలో ఉన్న ఐర‌న్ మెద‌డుకు ప్ర‌వ‌హించి బీపీ, గుండె సంబంధ స‌మ‌స్య‌లు వ‌స్తాయ‌ట‌. త‌ల‌నొప్పి, అల్జీమ‌ర్స్‌, పార్కిన్‌స‌న్స్ డిసీజ్ వంటి వ్యాధులు వ‌స్తాయ‌ట‌. కాబ‌ట్టి త‌ల‌ను ఉత్త‌రం దిశ‌కు పెట్టి నిద్రించ‌కూడ‌ద‌ట‌.
🌸 *నుదుట‌న కుంకుమ బొట్టు ధ‌రించ‌డం…*
నుదుట‌న కుంకుమ బొట్టును ధ‌రిస్తే అక్క‌డి న‌రాలు ఉత్తేజిత‌మై పీయూష గ్రంథిని యాక్టివేట్ చేస్తాయ‌ట‌. దీంతో బీపీ, ఒత్తిడి, ఆందోళ‌న వంటి స‌మ‌స్య‌లు త‌గ్గుముఖం ప‌డ‌తాయ‌ట‌.
💐 *ఎదుటి వారికి రెండు చేతులతో న‌మ‌స్క‌రించ‌డం…*
ఎదురుగా ఉన్న వారికి రెండు చేతుల‌తో న‌మ‌స్క‌రిస్తే మ‌నం వారిని ఎప్ప‌టికీ గుర్తు పెట్టుకుంటామ‌ట‌. ఎలాగంటే రెండు చేతుల‌ను జోడించిన‌ప్పుడు చేతి వేళ్ల‌న్నీ క‌లిసిపోయి ఆక్యుప్రెష‌ర్ వైద్యం జ‌రిగి మ‌న జ్ఞాప‌క‌శ‌క్తిని పెంచుతాయ‌ట‌. దీంతోపాటు మెద‌డు ప‌నితీరు కూడా మెరుగు ప‌డుతుంద‌ట‌.
🌺 నేల‌పై కూర్చుని భోజ‌నం చేయ‌డం…*
నేల‌పై కూర్చుని భోజ‌నం చేయ‌డం వ‌ల్ల ప‌ద్మాస‌నం భంగిమ వ‌స్తుంది. దీంతో జీర్ణ‌క్రియ స‌క్ర‌మంగా జ‌రిగి జీర్ణాశ‌య సంబంధ స‌మ‌స్య‌లు దూర‌మ‌వుతాయ‌ట‌.
కార‌మైన ఆహారం ముందు, స్వీట్లు త‌రువాత తిన‌డం…
భోజ‌నం చేసిన‌ప్పుడు ముందుగా కారంగా ఉండే ఆహారం తిన‌డం వ‌ల్ల జీర్ణాశ‌యంలో జీర్ణ‌క్రియ‌కు అవ‌స‌ర‌మైన ఆమ్లాలు బాగా ఉత్ప‌త్తి అవుతాయ‌ట‌. దీంతో జీర్ణ‌క్రియ స‌క్ర‌మంగా జ‌రుగుతుంద‌ట‌. అయితే భోజ‌నం మొదట్లోనే స్వీట్లు తింటే అది మ‌నం తిన్న ఆహారాన్ని స‌రిగ్గా జీర్ణంచేయ‌నీయ‌ద‌ట‌.
🍀 న‌దుల్లో నాణేలు వేయ‌డం…*
ఒక‌ప్పుడు మ‌న ద‌గ్గ‌ర రాగితో చేసిన నాణేలు చ‌లామ‌ణీలో ఉండేవి. ఈ కార‌ణంగా ఆ నాణేల‌ను న‌దుల్లో వేస్తే ఆ రాగి అంతా ఆ నీటిని శుద్ధి చేసేద‌ట‌. దీంతో ఆ నీటిని తాగేవారికి ఎన్నో అనారోగ్యాలు దూర‌మ‌య్యేవ‌ట‌.
🌻 ఉప‌వాసం ఉండ‌డం…*
హిందువుల్లో అధిక శాతం మంది వారంలో ఏదో ఒక రోజు దేవుడికి ఉప‌వాసం ఉంటారు క‌దా.ఆయుర్వేద ప్ర‌కారం అలా ఉప‌వాసం ఉండ‌డం చాలా మంచిది. ఎందుకంటే ఉప‌వాస స‌మ‌యంలో మ‌న జీర్ణ‌వ్య‌వ‌స్థకు పూర్తిగా విశ్రాంతి ల‌భించి శ‌రీరంలో ఉన్న ప‌లు విష ప‌దార్థాలు బ‌య‌ట‌కు వెళ్ల‌గొట్ట‌ బ‌డ‌తాయ‌ట‌. దీంతోపాటు దేహం త‌న‌కు తాను మ‌ర‌మ్మ‌త్తులు చేసుకుంటుంద‌ట‌. ఉప‌వాసం ఉండ‌డం వ‌ల్ల డ‌యాబెటిస్‌, గుండె జ‌బ్బులు, క్యాన్స‌ర్‌, బాక్టీరియా ఇన్‌ఫెక్ష‌న్లు రావ‌ట‌!!!….
అందుకే నా హిందూ బంధు ప్రియమిత్ర ,స్నేహ బాంధవులారా ,మీరెంచుకున్న మార్గం మీకుటుంబపోషణేకే మీ అభివృద్ధి సంక్షేమానికే కావచ్చు ,వీటన్నింటికంటే ముఖ్యం మన ఆచార సంస్కృతీ పద్ధతులను మన ముందుతరాలకు(పిల్లలకు ) కొద్దీ సమయాన్ని కేటాయించి మనలాంటివారు చెప్పటమే మన అసలైన ధర్మం !….
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime