ఆవకాయ పచ్చడి ఎలా తయారు చేసుకోవాలి..?

ఆవకాయ కి కావలసిన పదార్ధాలు…

ఒకటింపావు కప్పు మామిడికాయ ముక్కల కట్ చేసుకోవాలి
ఒక చెంచా ఆవాలు లేదా రెండు టేబుల్ స్పూన్లు ఆవాల పొడి
అర టీ స్పూన్ మెంతి గింజలు లేదా మెంతి పొడి
మూడు చెంచాల ఎర్రకారం
ఒకటిన్నర చెంచాలు ఉప్పు
4 వెల్లుల్లి రెబ్బలు
మూడు చెంచాల నూనె వేరుశనగ నూనె అయితే మరీ మంచిది

అయితే ఈ రెసిపీ లో కేవలం 240 ఎంఎల్ ఆవకాయ మాత్రమే పెట్టడం చూపిస్తున్నాం. ఈ కొలతలను బట్టి మీరు ఎంత చేసుకోవాలంటే దానికి సరిపడా తీసుకోండి. ఆవకాయ ఎలా తయారు చేసుకోవాలి…

తయారు చేసుకునే విధానం:

ముందుగా పచ్చిగా ఉండే మామిడికాయలు ఎక్కువగా తీసుకోండి. పండిపోయిన మామిడి ఆవకాయ కి బాగోవు కాబట్టి, పచ్చిగా ఉన్న మామిడి కాయల్ని తీసుకుని కడగాలి. ఆ తర్వాత తడి ఆరే వరకూ ఎండబెట్టడం లేదా శుభ్రమైన గుడ్డతో తుడవడం చేయొచ్చు. అయితే ఇప్పుడు ఏ జాడీలో అయితే దానిని పెట్టబోతున్నారు అది కూడా పొడిగా ఉండేలా చూసుకోవాలి. పెట్టే చెంచాల కానీ కత్తి గాని ఏవి కూడా తడిగా ఉండకుండా చూసుకోండి. ప్రతిదీ పొడి గానే ఉండాలి ఎందుకంటే తడి తగ్గడం వల్ల త్వరగా పాడైపోతుంది పచ్చడి.అలానే మెంతులు కూడా బాగా వేగినట్టు చూసుకోండి..

ముందుగా ఒక పొడిగా ఉన్న గిన్నెను తీసుకుని అందులో ఎర్రకారం ఆవాల పొడి ఉప్పు దంచిన వెల్లుల్లి పాయలు వేసుకోవాలి. ఇప్పుడు ముక్కలు కూడా వేసుకోవాలి. ఆ తర్వాత నూనె కూడా వేసుకుని 24 గంటలు దాన్ని అక్కడ ఉంచి ఇప్పుడు బాగా కలపాలి ఒకవేళ ఉప్పు కనక తగ్గితే కాస్త వేసుకోవచ్చు. ఇలా ఎండలో ఉంచాలి.

ఇలా చేసుకోవడం వల్ల ఆవకాయ పాడైపోకుండా నిల్వ ఉంటుంది ఒకవేళ ఎప్పుడైనా కావాలంటే వెల్లుల్లిపాయలు ఇంట్లోనే ఉన్న వేయించుకుని వాటిలో కలుపుకోవచ్చు ఇది ఎప్పుడైనా చేసుకోవచ్చు. నిజంగా ఆవకాయ చాలా రుచికరంగా ఉంటుంది అనేక ప్రాంతాల వారు కూడా ఆవకాయ పచ్చడి తయారు చేసుకుంటారు కారం ఆవకాయ ఆవకాయ పచ్చడి ఆవకాయ వెల్లుల్లి ఆవకాయ బెల్లం ఆవకాయ ఇలా రకరకాల స్టైల్స్ కూడా అవకాశాలు ఉన్నాయి

ఎవరికి నచ్చిన స్టైల్ లో వాళ్ళ పెట్టుకుంటారు. తరతరాల నుంచి పెట్టుకుంటున్న ఎప్పటి నుంచో చూస్తున్నదే నిజంగా ఆవకాయతో ఒక ముద్ద కలుపుకుంటే ఆ పూత స్వర్గంలా వుంటుంది ముద్ద పప్పు లో నెయ్యి వేసుకుని అన్నం కలుపుకుని పక్కన ఆవకాయ ఉంటే ఆ రుచే వేరు. కాబట్టి ఆవకాయతో ఎవరికి నచ్చిన కాంబినేషన్స్ వాళ్లకు ఉంటాయి. కొందరు మజ్జిగలో కూడా వేసుకుని నంచుకుంటారు. కాబట్టి ఎవరికి నచ్చిన రీతిలో ఆవకాయ తినేస్తుంటారు తినడం సులువే కానీ కొంచెం పెట్టడం కాస్త కష్టం కానీ ఈ టిప్స్ ని ఫాలో అయి పెట్టేస్తే ఇక ఆవకాయ సిద్ధమై పోతుంది.
%d bloggers like this:
Available for Amazon Prime